Thảo luận Xử lý Fake Unlock

Thảo luận trong 'Redmi Note 5 (Pro)' bắt đầu bởi rEbIrTh, 26/1/19.

1. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Tình hình là mình mới lấy 1 cây Redmi Note 5 xách tay ở didongthongminh về, lúc mua kỹ thuật nói đã unlock bootloader và cài rom global rồi, mình xem thử thì rom global thật. Về nhà mình tính cài TWRP để đổi rom khác, cài bằng YUMI tool và TWRP Whyred tools thì đều báo fail do máy chưa unlock. Mình kiểm tra lại lúc khởi động máy không hề có dòng Unlocked ở dưới, nhưng trong Tùy chọn nhà phát triển -> Trạng thái mở khóa Mi thì báo Thiết bị đã mở khóa. Vậy là máy này đã fake unlock đúng không mọi người ?
    Giờ mình làm cách nào để unlock máy và cài rom khác ? Cài lại rom China bằng Miflash cũng không được vì báo máy chưa unlock. Ai biết chỉ mình với, trước giờ chỉ toàn lấy máy đã unlock xong về cài TWRP nên cái phần trước unlock mình không có rành.Thanks mọi người.

[​IMG] [​IMG]

2. circlehuy

circlehuy Thành viên

bác dùng tool của bác @Anhkim có trên bài ghim thử xem, tool all in one nên chắc là sẽ xử lý được

3. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

TWRP Whyred Tools chỉ dành cho máy đã Unlock thôi,còn máy này chưa unlock mình không biết xử lý sao luôn

4. circlehuy

circlehuy Thành viên

bác lên đc fastboot không, vào được fastboot là vọc được tool của bác anhkim thôi

5. Vu Huy Tuong

Vu Huy Tuong Thành viên mới

Người quen mình cũng mua một cái note 5 pro ở didongthongminh, nó yêu cầu có tiếng Việt luôn, bên đó nói phải mở nắp lưng rồi chọt testpoint gì đó, xong cài rom global luôn, boot lên cũng không có dòng unlocked. Mình tính đổi rom nhưng cũng không có cách gì cài twrp, chả hiểu gì phải làm gì.

6. circlehuy

circlehuy Thành viên

bác vào adb check kĩ xem nó đã được unlock chưa, nếu chưa thì dùng Mi Unlock nhập Mi Account vào mà ub thôi

7. circlehuy

circlehuy Thành viên

2 bác reboot máy thì nó có hiện chữ Unlock dưới Mi như này không?

Nếu có thì cài TWRP qua ADB mà vọc thôi

8. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Lúc khởi động không hề có chữ Unlocked bên dưới, thế mình mới nói máy này chưa unlock, bọn ddtm dùng cách nào đó để fake unlock để cài rom global. Bây giờ chỗ thêm tài khoản MI để unclock trong Tùy chọn nhà phát triển thì báo Thiết bị đã mở khóa nên không thêm để unlock được, cài twrp cũng không được vì báo chưa unlock. Đến khổ.

9. circlehuy

circlehuy Thành viên

bác thử lock lại bằng ADB rồi unlock lại xem?

10. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Lệnh nào lock lại bạn ? Trong tool YUMI cũng có mục lock bootloader lại, nhưng mình chọn vào thì báo thiết bị này đang trong trạng thái lock rồi, nhưng unlock thì không được, chịu chết. Tính mai ra bắt bọn ddtm làm lại cho đàng hoàng.

11. circlehuy

circlehuy Thành viên

chạy adb code : fastboot oem lock

12. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Mình mới thử cách đó nhưng đúng là nó báo "Device is already locked", tức là đang khóa sẵn. Bó tay toàn tập.
    Sau này cạch tới già mua máy xách tay không bao giờ mua máy có tiếng việt sẵn, bọn shop toàn cài kiểu quái đản gì không biết.

13. circlehuy

circlehuy Thành viên

mình cũng mua máy ở didongthongminh và đc cài sẵn ROM nhưng có bị gì đâu? bác có teamview đó k mở lên mình check xem

14. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Cám ơn bạn nhưng mình đuối lắm rồi phải ngủ thôi, để mai ra ddtm bắt kỹ thuật cài lại đàng hoàng. Dám mấy bố trẻ đó cài rom global bằng cách chọc testpoint rồi cài chứ không hề unlock đúng quy trình. Có gì tối mai mình kể tiếp cho.

15. circlehuy

circlehuy Thành viên

80% là sẽ chọc testpoint :))

vucsdt thích bài này.
  16. doithua8405

doithua8405 Thành viên mới

17. vucsdt

vucsdt Thành viên mới

Ra bắt đền tụi ddtm thôi, máy bác chắc nó chịc test point up tv cho bác chứ sao làm đc, thật ra thì cũng ko sao nhưng mất zin máy với lừa dối khách hàng

18. rEbIrTh

rEbIrTh Thành viên mới

Đúng như dự đoán, mấy bác kỹ thuật của ddtm thừa nhận cài rom global qua chọt testpoint chứ không hề unlock như bình thường. Đành bấm bụng nhìn nó bung máy ra để chọt lần nữa chạy lại rom gốc mới unlock được. Máy mới mua mà nhìn thợ bung xót cả ruột. Giờ add tk Mi của mình được rồi, lại phải đợi 15 ngày...

vucsdt thích bài này.
  19. circlehuy

circlehuy Thành viên

Mình mua ở cơ sở Hoàng Diệu, review được phết mới dám lết xác lại mua. Sau này mua gì ở DDTM thì ghé qua Hoàng Diệu cho chắc bác ạ

20. vucsdt

vucsdt Thành viên mới

Cũng ko sao đâu bác, xài vẫn ngon chán, may là máy ko nhiều tiền, lần sau mua phải trai đổi kỹ với nó, tụi ddtm cũng nhiều phốt lắm