Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Xin mọi người cứu Mi 9 chạy rom quốc tế nhầm clean all & lock giờ bị treo ở main menu và mất unlock

HQ.

Thành viên
bác không hiểu ý e... máy e đang unlock sẵn rồi thì sao unlock tiếp được.. giờ relock lại thì brick ngay
Tui chả hiểu ông bạn muốn gì!
Relock lại làm sao lại brick? Mà relock lại làm gì để rồi lại tìm cách unlock?
Tui thua.

hungbi123

Thành viên mới
Tui chả hiểu ông bạn muốn gì!
Relock lại làm sao lại brick? Mà relock lại làm gì để rồi lại tìm cách unlock?
Tui thua.
nc ông này chán thật mãi k hiểu gì.. chắc phải bị rồi mới hiểu. thứ 1 đang muốn tìm cách thay tài khoản mi unlock lúc đầu bằng tk mi của mình để sau nếu có bị lỗi clean&lock thì dùng tk mi mình mở đc k phải kêu nài mượn tk chủ cũ. thứ 2 máy xách tay unlock lại khi chạy rom sẽ brick muốn mở phải dùng tk mi unlock lần đầu tiên.. còn chưa biết thì thử bị đi r sẽ lần mò ra và hiểu.. haizz chả giúp đc gì mà phải cmt với ông mệt quá

crazy4u192

Thành viên
bác không hiểu ý e... máy e đang unlock sẵn rồi thì sao unlock tiếp được.. giờ relock lại thì brick ngay
Bạn up về rom trung quốc rồi relock lại, sau đó add acccount vô máy và chờ unlock.

datluu89

Thành viên
vào acc mi đăng nhập đổi sdt hoặc email đăng nhập của chủ cũ thành của mình là dc chứ có quái j đâu mà phải relock với ko relock

cuongga311

Thành viên mới
bác này bị giống y mình, mình mua máy chủ cũ, tài khoản unlock của chủ cũ. up rom ấn nhầm để relock. hỏng luôn room. flash lại rom china cũng không được. bị báo lỗi rom. unlock thì xin được tài khoản unlock cũ nhưng báo tài khoản bị khóa. thế sau cùng nhờ bác Mai Ngọc Sơn. mất 400 thì phải, nhanh gọn bác làm qua teamview

Attachments

hoaivinh

Thành viên mới
mình cũng bị cho e xin link mi pc sture dc ko ạ

trieuphuhd23

Thành viên mới
0934695898 cứu đc

Gửi từ Redmi Note 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

phamvuthanhtai

Thành viên
tình hình đã sửa được bằng cách dùng tk mi của chủ cũ unlock lại. E xin hỏi mọi người giờ muốn thay tài khoản mi của mình thành tài khoản unlock máy làm như thế nào ạ? chứ nhầm lần nữa mệt quá
Trong setting có chỗ đăng nhập account micloud còn account unlock thì phải vào developer option mới có chỗ đăng nhập. 2 cái này khác nhau nên lúc unlock phải dùng đúng account đã đặng nhập trong developer option chứ không phải cái account micloud. Bạn nào tự mua máy tự unlock thì 2 cái này giống nhau còn mua lại máy cũ thì cái account unlock dính của chủ cũ chưa thoát.

Tuong110

Thành viên mới
chủ nhật rãnh rổi lấy dt ra nghịch cho vui, k20 pro mình up rom 12.0.8 có tiếng việt chạy tốt, ngồi nghịch twrp bản 20.6.9 xong thấy toàn china nên xuống lại 12.0.8 không được??? nên fastboot lại bản rom ru 11.0.3 để lên lại bản 12.0.8... lơ ngơ lại quên để luôn clean and clock nên bị brick, dt chỉ vô được màn hình fastboot và reboot, vô unlock lại không được, laptop không nhận dt.... không fastboot được bất kỳ rom nào... lên gg tìm đọc đủ kiểu, cài đủ các app, drive... có cái app xmt v2 unbrick được nhưng phải có tk unbrick mới được... cũng đã làm đủ các kiểu vẫn không được chỉ còn chấp nhận cho thợ bung máy chọc testponi hoặc gửi đi bảo hành...có 1 bạn trên đây cũng đã vô unlock lại được nhưng nghe mấy anh thợ trên miui này nói hên do tk chưa văng nên unlock được... của mình thì văng rồi nên đã unlock rồi mà không được. và chiều nay mình đã làm được. bạn nào bị tình trạng giống trên thì làm thử có thể sẽ cứu được.
1, mình có 1 tk mi đã unlock dt này và đang sử dụng trên dt này trước lúc bị sự cố, mình đã sử dụng để unlock lại nhưng không thành công..99% là bị lock... mình làm thêm 1 tk MI2 từ sim data đang xài và 1 tk mi 3 từ gmail. dùng cả3 để unlock cũng đều không được. cuối cùng chiều nay mình xài tkmi1 để unlock liên tục nhiều lần...khoảng 10 lần rồi thoát tk và dùng tk mi2 tiếp tục unlock...may mắn là sau 3-4 lần thì thành công. nên các anh nói do còn tk trong dt nên unlock được là không đúng. tk mi2 mình mới làm có mấy ngày thôi và chưa hề xài cho dt.
2, sau khi unlock xong đừng vội fastboot up rom mà hãy dùng sạc dự phòng để sạc pin dt (dễ nhìn và biết dt đang sạc vì khi sạc dt không có gì khác) đợi sạc đầy pin rồi fastboot rom, chọn bản rom china mới nhất 11.0.8 (đã up lại rom cũ global không đươc). khi unlock là dt mình đã hết pin, cắm vô laptop cho dt khởi động lại rồi đưa về trạng thái fastboot. mình đã làm đủ cách từ 14/6 đến chiều nay thì may mắn thành công. đã đem ra các tiệm dt ở địa phương và trả về vì họ chỉ bung máy ra làm thôi và không có tài khoản unbrick xiaomi nên không làm được.
mình may mắn cứu được dt nên ghi lại cho những bạn bị giống mình làm thử...chịu khó kiên trì unlock được là thành công.
chúc may mắn

• Like
Reactions: HQ.