Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Xin hướng dẫn root K30

BánhMìSociu

Thành viên mới
Tình hình là K30 giờ ấm ấm rồi, rom eu có, rom poco có, twrp cũng đã có, hiện mình đang ở rom eu, muốn root, các anh em cho mình hỏi giờ có twrp rồi thì tải Masgisk zip về flash qua twrp có ăn ngay không hay phải abcd gì thêm nữa ạ ? Hôm nọ có bác bảo em cũng thử rồi nhưng flash zip của masgisk qua twrp bị treo fastboot nên e muốn xin ý kiến chỉ thị, hướng dẫn của anh em. Cảm ơn 500 anh em đã đọc. Ai root đc chỉ em với ạ, đa tạ.

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Tình hình là K30 giờ ấm ấm rồi, rom eu có, rom poco có, twrp cũng đã có, hiện mình đang ở rom eu, muốn root, các anh em cho mình hỏi giờ có twrp rồi thì tải Masgisk zip về flash qua twrp có ăn ngay không hay phải abcd gì thêm nữa ạ ? Hôm nọ có bác bảo em cũng thử rồi nhưng flash zip của masgisk qua twrp bị treo fastboot nên e muốn xin ý kiến chỉ thị, hướng dẫn của anh em. Cảm ơn 500 anh em đã đọc. Ai root đc chỉ em với ạ, đa tạ.
Tìm bản magisk hợp lý nhất rồi flash qua twrp là đc thôi chứ sao. Có twrp là quá ổn rồi :)

Head

Thành viên mới
Tìm bản magisk hợp lý nhất rồi flash qua twrp là đc thôi chứ sao. Có twrp là quá ổn rồi :)
Không hiểu sao Root trên K30 của mình chỉ giống như Semi-root chứ không full chức năng hoàn toàn. Những app cần quyền root thì hoạt động tương đối bt`. Nhưng can thiệp vào file hệ thống, xóa app, xóa nhạc chuông thì máy không cho phép

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Không hiểu sao Root trên K30 của mình chỉ giống như Semi-root chứ không full chức năng hoàn toàn. Những app cần quyền root thì hoạt động tương đối bt`. Nhưng can thiệp vào file hệ thống, xóa app, xóa nhạc chuông thì máy không cho phép
Của bác đã ổn chưa? Đang chờ unlock rồi nghịch bản 5g đây :p

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Cái dở của dòng K này là nó k cho can thiệp vào file hệ thống. Có lẽ là do twrp ông Tàu làm chưa hoàn chỉnh! Mình unlock xong, làm vài lần chả đc, sang tay cho đứa e nó dùng!

thanhphadienthoai

Thành viên mới
Bạn cần 1 file boot.img nữa nha

NhatATV

Thành viên mới
Về mấy bản developer cũ hết ấm bạn ạ. Mấy bản stabe gần đây cứ chậm chậm ấm ấm. Với phần root thì cứ root banhwf magisk mới nhất qua twrp là được. Nhưng không hiểu sau không full được. Muốn can thiệp hệ thống tý mà ko cho. Ae ai có cách root nào full can thiệp đc hệ thống không share cho mình với đang cần quá ạ.