Xin đánh giá về Mi 5x

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
Tình hình là em đang dùng con Mi note 64G. Vì ham hố 2 camera chụp xóa phông của em Mi 5x mà định lên em này. Các bác cho e xin nhận xét về:
1. Thời lượng pin nếu on fb bằng wf thì được mấy tiếng?
2. Màn hình hiển thị có đẹp không (Bác nào dùng mi note rồi thì cho e hỏi có bằng Mi note không).
3. Chất lượng cam trước và cam sau có tốt không?
4. Chất lượng gia công, hoàn thiện có tốt không?
5. Chất lượng nghe nhạc có hay không (Cả loa ngoài và loa tai nghe)
Cấu hình thì e k game nên ko quan trọng. Nhu cầu của e chỉ là nghe nhạc, đọc truyện và fb
Vì ngày trước chỉ vì nghĩ nhu cầu ko cao nên e đã mua con Meizu M3 note. Về sau phải bán đi vì cái màn xấu và cam xấu. Nay định mua con Mi 5x mà lại gặp tình trạng cam với màn như con M3 note thì chán lắm.
Cảm ơn các bác!!!

ltlt5392

Thành viên mới
11/8/17
33
8
8
29
1 : pin 3k mà lướt fb không chắc 2 ngày
2. Mình ko biết
3. Mình ko rành
4. Gia công hoàn thiện ok với giá
5. Mình nghe loa ngoài to, còn tai nghe thì ko biết,
Một người vừa hư note 4x mua mi 5x cho hay ( Pin note 4x 4000 dùng quen rồi chuyển qua e này thấy ức chế, nhu cầu sài vẫn vậy nhưng ngày phải sạc 1 lần lúc 5h chiều. Còn note 4x đến đêm 10h đi ngủ mới sạc.

• Like
Reactions: quan1210

Vorseraider

Thành viên mới
18/8/17
2
1
1
32
1. Pin hơi chán. Xài bt đc 2 ngày . Nói chung là ít nghích, nghe gọi chủ yếu
2.màn ok
3. Cam sau chụp trong điều kiện đủ ánh sáng thì đẹp, cam trước tạm đc. Nói chung là okie với giá tiên. Chụp xoá phông khá tốt
4.máy gia công good
5. Loa ngoài khá ổn

• Like

Xiaomi Nha Trang

Thành viên nhiệt huyết
11/12/15
3,137
924
113
46
Tình hình là em đang dùng con Mi note 64G. Vì ham hố 2 camera chụp xóa phông của em Mi 5x mà định lên em này. Các bác cho e xin nhận xét về:
2. Màn hình hiển thị có đẹp không (Bác nào dùng mi note rồi thì cho e hỏi có bằng Mi note không).
Cấu hình thì e k game nên ko quan trọng. Nhu cầu của e chỉ là nghe nhạc, đọc truyện và fb
Vì ngày trước chỉ vì nghĩ nhu cầu ko cao nên e đã mua con Meizu M3 note. Về sau phải bán đi vì cái màn xấu và cam xấu. Nay định mua con Mi 5x mà lại gặp tình trạng cam với màn như con M3 note thì chán lắm.
Cảm ơn các bác!!!
Đang dùng Mi Note 64GB thì đừng có đổi sang Mi 5X cho phí tiền :D
Mi Note dùng ngon cực kỳ rồi, nó là dòng cao cấp. Mi 5X chỉ là dòng trung cấp thôi.

• Like

Tetcon

Thành viên
16/8/17
156
33
28
30
Cảm ơn các bác!!!
1. Dùng mạng xã hội, nhắn tin, nghe gọi onscreen nhiều thì tầm 1.5 ngày, tinh chỉnh 1 chút thì được 2 ngày.
2. Màn hình nhìn màu hơi nhạt nhưng trong không bị ám màu như trên một số dòng khác.
3. Camera trước và sau đều do samsung sản xuất, chụp đẹp nhưng phải dùng rom eu chứ rom mặc định thì cam trước rất tệ.
4. Gia công tốt liền lạc, theo riêng mình màu đen đẹp nhất.
5. Con Mi 5x được đầu tư thêm chip âm thanh nên loa nghe hay. Tai nghe thì còn tùy chỉnh để nghe hay hơn.
Trong tầm 5tr8 thì không con nào hơn con này.

• Like

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
Đang dùng Mi Note 64GB thì đừng có đổi sang Mi 5X cho phí tiền :D
Mi Note dùng ngon cực kỳ rồi, nó là dòng cao cấp. Mi 5X chỉ là dòng trung cấp thôi.
Con Mi 5x kém con Mi note ở những khoản nào vậy bác? Vì có thằng nó đang gạ mua Mi note cua e, bán xong không biết mua con gì nên mới ngắm Mi 5x

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
1. Dùng mạng xã hội, nhắn tin, nghe gọi onscreen nhiều thì tầm 1.5 ngày, tinh chỉnh 1 chút thì được 2 ngày.
2. Màn hình nhìn màu hơi nhạt nhưng trong không bị ám màu như trên một số dòng khác.
3. Camera trước và sau đều do samsung sản xuất, chụp đẹp nhưng phải dùng rom eu chứ rom mặc định thì cam trước rất tệ.
4. Gia công tốt liền lạc, theo riêng mình màu đen đẹp nhất.
5. Con Mi 5x được đầu tư thêm chip âm thanh nên loa nghe hay. Tai nghe thì còn tùy chỉnh để nghe hay hơn.
Trong tầm 5tr8 thì không con nào hơn con này.
Bác dùng qua con Mi note chưa? Màn không biết nó có xấu hơn Mi note không?

Tetcon

Thành viên
16/8/17
156
33
28
30
Khác biệt không quá nhiều đâu bác. Nếu phải nói bác đeo kính hiển vi mới phát hiện ra. Mi 5x cũng đáng để trải nghiệm mà, còn tầm 10 củ đổ lên thì nên thêm tiền lên hẳn flagship của apple hay samsung.

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
Khác biệt không quá nhiều đâu bác. Nếu phải nói bác đeo kính hiển vi mới phát hiện ra. Mi 5x cũng đáng để trải nghiệm mà, còn tầm 10 củ đổ lên thì nên thêm tiền lên hẳn flagship của apple hay samsung.
Ngày trước e sai lầm mua con M3 note của Meizu. Nhìn cái màn quá nhạt và cam trước tệ nên bán lỗ nặng. Lần này sợ lại con Mi 5x màn nhạt với cam trước tệ thì chán lắm

T.anh AvA

Thành viên
16/2/17
287
64
28
27
riêng dòng minote màn hình cực trong và no màu, kể cả so với dòng mi5 flagship. Nhiều ông cứ nghĩ màn ko ám vàng là đẹp, nhưng đâu phải thế. cơ mà minote đời đầu chỉ đc vậy, pin, camera hay vân tay và update sau này thì mi5x vẫn hơn bác ợ.

• Like

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
riêng dòng minote màn hình cực trong và no màu, kể cả so với dòng mi5 flagship. Nhiều ông cứ nghĩ màn ko ám vàng là đẹp, nhưng đâu phải thế. cơ mà minote đời đầu chỉ đc vậy, pin, camera hay vân tay và update sau này thì mi5x vẫn hơn bác ợ.
Thế còn màn thì con Mi5x có hơn Mi note không bác?

Anh Deceptive

Thành viên mới
19/8/17
2
1
3
22
Em cũng đag dùng em Mi5x này
1. Onl fb thì thoải mái cả ngày
2. màn hình ok. Độ sáng k cao lắm nên nếu ra ngoài trời nắng gắt thì hơi bất tiện
3.Cam sau khá đẹp. Nhất là về khoản xoá phông thì ngon nhất trong tầm giá. Cam trước bình thường.
4. Gia công tốt
5.loa ngoài to và nghe khá hay. Tai nghe thì e k rành

• Like

quan1210

Thành viên
28/7/15
338
19
18
30
Em cũng đag dùng em Mi5x này
1. Onl fb thì thoải mái cả ngày
2. màn hình ok. Độ sáng k cao lắm nên nếu ra ngoài trời nắng gắt thì hơi bất tiện
3.Cam sau khá đẹp. Nhất là về khoản xoá phông thì ngon nhất trong tầm giá. Cam trước bình thường.
4. Gia công tốt
5.loa ngoài to và nghe khá hay. Tai nghe thì e k rành
Thank bác

Xiaomi Nha Trang

Thành viên nhiệt huyết
11/12/15
3,137
924
113
46
Ở post trên mình nói rồi, đổi Mi Note sang Mi 5X chỉ phí tiền, mình dùng cả 2 máy nên mình biết.

• Like

romeoga

Thành viên mới
5/5/17
15
0
1
38
Máy này có chống rung quang học không vậy. Mình hỏi shop hungmobile bảo là có. Máy up được rom tiếng việt nhưng sao các shop đều bảo chưa lên được android 7 nhỉ. ACE nào biết giải đáp giúp mình với.

noblemanhp

Thành viên nhiệt huyết
23/7/15
3,134
928
113
37
Máy này có chống rung quang học không vậy. Mình hỏi shop hungmobile bảo là có. Máy up được rom tiếng việt nhưng sao các shop đều bảo chưa lên được android 7 nhỉ. ACE nào biết giải đáp giúp mình với.
Xuất xưởng nó đã chạy 7.1.2 rồi còn đâu, chống rung thì chịu ko rõ

Xiaomi Nha Trang

Thành viên nhiệt huyết
11/12/15
3,137
924
113
46
Không có chống rung trên 5X đâu :D

romeoga

Thành viên mới
5/5/17
15
0
1
38
Không có chống rung trên 5X đâu :D
Vậy mà mấy ông Hoanghamobile, didongthongminh đều nói là có chống rung, mà họ bán máy nhưng lại chưa up lên android 7 được, trong khi đọc thông số kỹ thuật thì nói là có. Lạ quá bác ạ.