Hướng dẫn Xiaomi Redmi 3 Pro: Unlock Bootloader, TWRP, Rom Tiếng Việt không cần unlock bootloader.

Nam4mat

Thành viên
12/4/16
347
34
28
cho mình hỏi tí. đã 10 ngày mà mình chưa nhận thông báo được phép unlock nhưng mình vào trang en.miui.com--->chọn unlock---->đăng nhập tài khoản xin unlock và thấy thông báo như hình, không biết như vậy mình đc phép unlock chưa mấy bạn?

Đính kèm

69.4 KB · Lượt xem: 274

tienquynh93

Thành viên
4/9/15
696
186
43
28
cho mình hỏi tí. đã 10 ngày mà mình chưa nhận thông báo được phép unlock nhưng mình vào trang en.miui.com--->chọn unlock---->đăng nhập tài khoản xin unlock và thấy thông báo như hình, không biết như vậy mình đc phép unlock chưa mấy bạn?
có tin nhắn mới được nhé bạn.

Paulterlee

Thành viên mới
7/8/16
55
1
8
25

bạn cứ down cái phần mềm đó về . cái chữ down trên hình đó . r giải nén ra . chạy cái file mi unlock . r đăng nhập nick mi bạn vào . nếu dc thì nó sẽ hiện ra bản kêu cắm cáp . còn nếu không dc nó sẽ báo . có khi nó báo tin nhắn bạn lỡ xóa hay up rom thì nó mất thôi . hoặc mạng trễ nên tin nhắn k qua được luôn chẳn hạn

Shynje

Thành viên mới
8/1/16
4
0
1
25
Của em BOOT lại không vào RC mà lại khởi động thẳng vào màn hình chính là sao nhỉ các bác ?

magicchienthan

Thành viên mới
25/11/16
54
8
8
110
Bác nào chỉ e xài 4g tren con nàu với.e xài bản rom úp qua ota phiên bản 7.3.16 mà k xài được 3g vt.trong khi thèn bạn e xài con redmi note 4 rom china lai chạy 4g phà phà

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
CÀI ROM TIỀNG VIỆT.

anh em vào trang này để tạo và tải rom cho máy mình nhé, có thể tạo rom theo phiên bản, chọn khu vực, add các công cụ root....
rom em tạo đây rồi anh em có thể dùng luôn nhé. Link
hoặc có thể dùng rom của xiaomi.eu nhé, mình cũng test rom xiaomi.eu 7.3 rồi. Link

anh em copy rom vào trong bộ nhớ trong rồi tắt máy ấn phím nguồn + với vol + chọn vào recovery nhé.

anh em chọn wipe rồi chọn install như binh thường nhé.

ấn reboot rồi đợi khởi động lại là oke ạ. 1 vài hình ảnh cho anh em.
UPDATE CÀI ROM KHÔNG CẦN UNLOCK
anh em tải rom này về chạy qua miflash nhé. Rom của nga ngố luôn. anh em nhớ bật oem unlock như video nhé. Lúc khởi động nên anh em không bắt wifi nhé để nó bỏ qua chỗ tài khoản xiaomi không nó bắt đăng nhập nhé.
https://www.androidfilehost.com/?fid=24572369242689256

hình ảnh rom sau khi lên.

video cho anh em tham khảo nhé.
Bạn ơi! Có thể cho mình xin công cụ để nén thư mục system.new thành file system.new.dat được không? Thank!

thoiapple923

Thành viên mới
22/8/17
15
1
3
31
Có ai làm chuột bạch chưa [emoji849][emoji849][emoji849]

Sent from my iPhone using Tapatalk

madat

Thành viên
6/9/15
160
16
18
sao mình copy rom dev rồi làm y như vậy mà nó ko update để unlock được? thử cài rom của Nga ko unlock thì ok, giờ muốn unlock thử trải nghiệm mới thế nào.

Le Nho Hung

Thành viên mới
11/12/17
12
0
1
32
Sao mới unlock đã nhận được mail xác nhận và chỉ down tool unlock là sao các bác