Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Xiaomi Redmi 3 Pro: Unlock Bootloader, TWRP, Rom Tiếng Việt không cần unlock bootloader.

huynhphan89

Thành viên mới
redmi 3 pro (3GB) về rom gốc như thế nào vậy mọi người
thanks

victor1988

Thành viên
redmi 3 pro (3GB) về rom gốc như thế nào vậy mọi người
thanks
Hình như về fastboot rồi flash bằng miflash hay sao đó

Gửi từ Redmi 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

dknow121

Thành viên mới
con redmi 3 của em hôm trước có vứt xuống đi cài rom hộ. hôm nay em reboot nó phát thì ở màn hình cứ hiện fastboot mãi luôn là sao vậy mấy bác? :((((

tienquynh93

Thành viên
con redmi 3 của em hôm trước có vứt xuống đi cài rom hộ. hôm nay em reboot nó phát thì ở màn hình cứ hiện fastboot mãi luôn là sao vậy mấy bác? :((((
bạn ấn phím cứng xem có khởi động lại được vào trong không ạ.

Nam4mat

Thành viên
cho mình hỏi nếu cùng là redmi note 3 pro thì 1 tài khoản unlock đc mấy máy ạ?

tienquynh93

Thành viên
cho mình hỏi nếu cùng là redmi note 3 pro thì 1 tài khoản unlock đc mấy máy ạ?
theo mình biết thì 1 tài khoản unlock được 1 máy và chờ thêm khoảng 30 ngày nữa thì unlock được tiếp bạn à.

victor1988

Thành viên
ko hiểu sao, mình unlock máy trên rom 6.8.11 bằng tool unlock ok(unlock lần đầu), reboot xong, cài TWRP thì ko vào đc, thử check unlock thì lại ko đc, kiểu như là báo chưa có unlock ấy, sao vậy nhỉ, ai biết chỉ mình với

minhtu96

Thành viên
Tại sao mình cài twrp ko đc vậy ,adb tool toàn báo lỗi failed data transfer unknown error ,máy mình đã unlock rồi

victor1988

Thành viên
Tại sao mình cài twrp ko đc vậy ,adb tool toàn báo lỗi failed data transfer unknown error ,máy mình đã unlock rồi
bạn unlock thành công chưa, chắc chắn ko, nếu thế thì cài lại mấy lần nhé, nhớ đưa máy về fastboot, mình cũng cài mấy lần mới đc, chắc hên xui :D

minhtu96

Thành viên
bạn unlock thành công chưa, chắc chắn ko, nếu thế thì cài lại mấy lần nhé, nhớ đưa máy về fastboot, mình cũng cài mấy lần mới đc, chắc hên xui :D
Nó báo unlock thành công 100% nhé ,cái tool nó báo thế thì mình còn gì để mà nghi ngờ, xem trog fastboot oem device-info cũng báo thành công nhé
Mà khi cài twrp bằng adb tool theo hướng dẫn mà toàn báo failed

victor1988

Thành viên
Nó báo unlock thành công 100% nhé ,cái tool nó báo thế thì mình còn gì để mà nghi ngờ, xem trog fastboot oem device-info cũng báo thành công nhé
Mà khi cài twrp bằng adb tool theo hướng dẫn mà toàn báo failed
theo hướng dẫn đâu có dùng adb tool, dùng lệnh mà (giữ shift và ấn chuột phải vào chỗ trống và chọn open command window here ở trong folder TWRP mà), làm lại đi

minhtu96

Thành viên
theo hướng dẫn đâu có dùng adb tool, dùng lệnh mà (giữ shift và ấn chuột phải vào chỗ trống và chọn open command window here ở trong folder TWRP mà), làm lại đi
Sau khi cài twrp xong thì có phải flash luôn rom eu ko, hay là cứ thế mà reboot vào lại rom đag dùng

victor1988

Thành viên
Dùng lệnh vẫn ko đc bạn ơi
Nó vẫn báo lỗi, kiểm tra unlock trưc tiếp trên máy thé nào, vì trên máy tính thì tool đã báo thành công rồi
search check unlockbootloader là ra đó, cơ mà cũng ảo lắm, máy mình ul xong khi check lệnh vẫn báo lỗi nè, cài TWRP mấy lần bị lỗi, chuẩn bị đi ngủ cài phát nữa thì lại đc, bạn cài xong thì power + tăng ăm lượng vào TWRP luôn xem sao, nhớ là máy rung và hiện chữ thì cứ giữ phím âm lượng(bỏ nút nguồn ra)

minhtu96

Thành viên
search check unlockbootloader là ra đó, cơ mà cũng ảo lắm, máy mình ul xong khi check lệnh vẫn báo lỗi nè, cài TWRP mấy lần bị lỗi, chuẩn bị đi ngủ cài phát nữa thì lại đc, bạn cài xong thì power + tăng ăm lượng vào TWRP luôn xem sao, nhớ là máy rung và hiện chữ thì cứ giữ phím âm lượng(bỏ nút nguồn ra)
Máy mình check bằng lệnh thì nó hiện bootloader unlocked:true ,mà khi check bằng app trên đt nó hiện bootloader unknown ,chả biết đằng nào 1 lần máy ban có bị thế ko, mà khi cài twrp vẫn failed

tienquynh93

Thành viên
anh em flash twrp xong thì dùng luôn lệnh này để vào twrp flash rom nhé
fastboot boot twrp_ido.img

tohoaikhang

Thành viên mới
Máy em chưa unlock, máy tính win 32bit, thì cài rom quốc tế được không mấy bác