Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Xiaomi Redmi 3 Pro: Unlock Bootloader, TWRP, Rom Tiếng Việt không cần unlock bootloader.

tienquynh93

Thành viên
Mi flash bắt buộc phải dùng win 64 hả bác, máy em win 7 32 làm được không, em chỉ muốn up rom không cần unlock, thấy unlock khá rắc rối mà không có thời gian nữa
nên dùng 64 nhé bác, 32 nhiều người bị hỏng rồi ạ.

tienquynh93

Thành viên
Sẳn bác cho hỏi trong mục cập nhật hệ thống nó có cho mình chọn file rom lưu trong bộ nhớ trong, mình làm theo cách này dược không vậy
được bạn nhé, cái ý thường chỉ phù hợp với bản rom mới cao hơn bản rom cũ thôi.

victor1988

Thành viên
không unlock bác vẫn up rom qua miflas với update của máy được ạ.
Ôi, vậy chơi luôn thôi, thế unlock chỉ để cài twrp và flash ah, của mình đang 6.5.12 thì up lên cái nào đc nhỉ, 7.7.21 đc ko bạn

tienquynh93

Thành viên
Ôi, vậy chơi luôn thôi, thế unlock chỉ để cài twrp và flash ah, của mình đang 6.5.12 thì up lên cái nào đc nhỉ, 7.7.21 đc ko bạn
bạn đang dùng bản nào vậy ạ? rom china hay rom cook ạ?

victor1988

Thành viên
bạn đang dùng bản nào vậy ạ? rom china hay rom cook ạ?

Đây bạn ơi, chỉ mình xem up đc các bản rom mới nào với, nới đk unlock hôn qua, nếu up kiểu up trực tiếp đx thì tớ up luôn, mua máy về ko vọc đc khó chịu quá, cơ mà vẫn tránh brick

tienquynh93

Thành viên

Đây bạn ơi, chỉ mình xem up đc các bản rom mới nào với, nới đk unlock hôn qua, nếu up kiểu up trực tiếp đx thì tớ up luôn, mua máy về ko vọc đc khó chịu quá, cơ mà vẫn tránh brick
bản rom này là rom cook rồi, để an toàn bạn có thể đổi qua rom gốc china rồi update qua rom dev rồi unlock và vọc thôi ạ.

victor1988

Thành viên
bản rom này là rom cook rồi, để an toàn bạn có thể đổi qua rom gốc china rồi update qua rom dev rồi unlock và vọc thôi ạ.
ko kịp rồi, đang bị brick, ko rõ soft hay hard, đang chuẩn bị flash rom fastboot

victor1988

Thành viên
rom gốc ko là cái redmi 3, giai nén ra ko có mấy cái tùy chọn reset .bat mới đau, bản dev, đang tải bản stable xem

victor1988

Thành viên
ko flash lại đc, vì ko tìm đc file .bat, đánh liều thì khởi động lại thì lại ok, lúc này đang up date file rom 6.7.21 cơ mà nhỉ, tưởng bị chồng rom lên sẽ bị brick chứ, mà unlock bằng lệnh như note 3 pro ko đc ah @tienquynh93

tienquynh93

Thành viên
ko flash lại đc, vì ko tìm đc file .bat, đánh liều thì khởi động lại thì lại ok, lúc này đang up date file rom 6.7.21 cơ mà nhỉ, tưởng bị chồng rom lên sẽ bị brick chứ, mà unlock bằng lệnh như note 3 pro ko đc ah @tienquynh93
mình không thử bằng lệnh bạn à, có mấy file unlock sẵn rồi đấy bạn.

tohoaikhang

Thành viên mới
tức là up rom gốc trực tiếp trên máy luôn được phải không, hiện máy mình là rom cook của ManhIt do lúc mua họ up, Giờ tải rom gốc về rồi vào phần update của máy uo trực tiếp luôn được không

tohoaikhang

Thành viên mới
Uhm, khỏi xin unlock trên trang web xiaomi :D

Gửi từ Redmi 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Sao mình tìm mà không thấy hướng dẫn đâu hết, bạn cho mình link được không