Hướng dẫn Xóa tài khoản Xiaomi, MiCloud, xóa passcode/mật khẩu cho Redmi Note 3 PRO

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Với những máy có MIUI v7 thi up các phiên bản v7stable cũ nó sẽ không hỏi micloud , sau đó đăng nhập acc mới vào và update lên dần
Miui7 là rom fake global thì làm sao update ota dc chứ bạn. Nếu có update ota dc thì khi lên miui8 miui9 thì nơ vẫn hỏi micloud lại thôi

ndlinhql

Thành viên tích cực
13/12/15
1,797
311
83
36
Miui7 là rom fake global thì làm sao update ota dc chứ bạn. Nếu có update ota dc thì khi lên miui8 miui9 thì nơ vẫn hỏi micloud lại thôi
Không phải đâu bạn các ver 7 ( một số ver 7 gần 8 có hỏi ) cũ ở rom stable nó không hỏi micloud sau đó nếu bạn update lên ver mới = trình mặt định hoặc up bằng twrp mà không wipe data thì sau khi up nó không hỏi gì cả sau khi khởi động nó chỉ hỏi mật khẩu máy

ndlinhql

Thành viên tích cực
13/12/15
1,797
311
83
36
Chắc troll đó. Để cài dc twrp thì cần unlock dc máy nên máy đó ko thể dính micloud
Bạn kô tính trường hợp sau unlock mới dính hả , dùng twrp thì vươt micloud không hoàn toàn update hoặc cài lai rom là dính đồng thời cũng không dùng miloud được

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Bạn kô tính trường hợp sau unlock mới dính hả , dùng twrp thì vươt micloud không hoàn toàn update hoặc cài lai rom là dính đồng thời cũng không dùng miloud được
Ý bạn là dùng miui7 ko hỏi micloud xong add tài khoản và unlock rồi cài twrp đó à

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Vậy lại không được bạn , bạn dùng thì được nhưng unlock thì không vậy mới đau
muốn unlock thì phải dùng tài khoản của mình xin cấp phép unlock và add tài khoản đó vào máy rồi thì mới unlock dc. Nếu ko thì làm sao mà unlock dc bạn :)) Mà đã add dc tài khoản vào trong máy thì ko thể dính micloud dc :))

ndlinhql

Thành viên tích cực
13/12/15
1,797
311
83
36
muốn unlock thì phải dùng tài khoản của mình xin cấp phép unlock và add tài khoản đó vào máy rồi thì mới unlock dc. Nếu ko thì làm sao mà unlock dc bạn :)) Mà đã add dc tài khoản vào trong máy thì ko thể dính micloud dc :))
Bạn vẫn ko hiểu hả , mình vi dụ nhé , máy bạn đã unlock hoặc nhờ ai đó unlock dùm hoặc muợn tài khoản unlock sau đó về sử dụng trong qua trình sử dụng bạn add acc Mi cua bạn vào , sau một time bạn quên mất pass h bạn tính sao mà trường hợp này trên 4rum ko thiếu

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Bạn vẫn ko hiểu hả , mình vi dụ nhé , máy bạn đã unlock hoặc nhờ ai đó unlock dùm hoặc muợn tài khoản unlock sau đó về sử dụng trong qua trình sử dụng bạn add acc Mi cua bạn vào , sau một time bạn quên mất pass h bạn tính sao mà trường hợp này trên 4rum ko thiếu
Mình có flash miui7 nhưng rom miui7 hình như ko update qua ota dc phải ko bạn?

ndlinhql

Thành viên tích cực
13/12/15
1,797
311
83
36
Máy dính micloud thì lấy đâu ra twrp chứ :'((
Chán cho bạn quá vậy mà bạn không hiểu hả ,ban unlock rồi mà dính micloud thì thi twrp nó vẫn ở đó chứ chạy đi đâu , dính micloud rồi bạn cài rom aosp hoăc line để dùng

hoichemgio9x

Thành viên
25/10/17
159
9
18
23
Chán cho bạn quá vậy mà bạn không hiểu hả ,ban unlock rồi mà dính micloud thì thi twrp nó vẫn ở đó chứ chạy đi đâu , dính micloud rồi bạn cài rom aosp hoăc line để dùng
Mình nói mình unlock hồi nào?

hungduong

Thành viên mới
6/1/16
15
0
1
35
Miflash về bản miui 7.x.x, đăng nhập OK, máy thông báo có bản cập nhât mới, nhưng lại bị lổi pin -2%, mặc dù máy lúc miflash là 100%pin, sac qua đêm củng vậy, nên ko thể up được, nếu khắc phục được lổi pin này thì chuyện micloud ko có gì là khó cả