Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Về UP Custom ROM cho Redmi 5 Plus (vince)

Lã Quốc Nghị

Thành viên mới

Dạ đầu tiên thì em xin cảm ơn các bác đã dành thời gian của mình để đọc bài này ạ!
Thưa các bác, em hiện đang sử dụng 1 chiếc Redmi 5 Plus (Global). Chẳng là ngày trước mới mua về em cũng có vọc vạch, phiên bản MIUI mà trước khi em vọc là MIUI Global 10.0 Stable | 10.0.4.0 (OEGMIFH). Em có cài OrangeFox R10.0 (bản 2019-07-09). Sau đó em có thử qua một vài ROM như: Pixel Experience, AOSP Extended, Havoc OS, và ROM cuối mà em dùng cho đến bây giờ vẫn đang sử dụng là MASIK. Từ cách đây 1 năm em cũng không hay vọc vạch gì nữa và cũng không update gì cả. Nay em muốn bỏ cái MASIK quay lại sử dụng mấy cái trên hoặc có thể là em về MIUI gốc. Vậy các bác cho em hỏi là:
  1. Từ lần cuối vọc vạch đến giờ cũng đã 1 năm rồi, nên em không biết liệu khi cài Custom ROM bản bây giờ nó có khả năng cần Update Firmware hay gì không, nên em muốn hỏi các bác là Update Firmware cho máy em thì cần những bước gì và cần thiết làm những điều gì nữa các bác có thể chỉ giúp em được không ạ.
  2. Do em cài những cái ROM khác thì nó cũng rất giống nhau, riêng mỗi ông MASIK này là cái giao diện install ROM cũng khác, với cả sau khi cài xong nó còn thay đổi cả logo Mi mà có chữ Unlock ở dưới đấy ạ (Cái Logo lúc khởi động hình chữ MIUI10 ở giữa nền là nhiễu nhiễu lúc đầu em còn tưởng máy bị sao cơ, tái hết cả mào :tearsofjoy:) Chính vì thế nên em cũng ghê từ đó chưa dám động gì không biết cài cái Masik xong giờ chuyển qua ROM khác cần thiết phải làm gì trước không nên nay em cũng lên đây hỏi các bác cả điều này nữa.
  3. Giả dụ em muốn quay về dùng MIUI gốc thì cần thiết làm các bước như nào ạ!
Trên đây là tất cả các thắc mắc của con gà mơ như em, mong các bác trả lời giúp em, Em cảm ơn các bác rất nhiều!