Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Vấn đề về sim sau khi up rom EU redmi 6 pro

Starite

Thành viên mới
Em sau khi up rom xong thì sim ở khay sim 1 lại thành sim 2 và sim ở khay sim 2 lại thành sim 1, tức là trong máy nhận sim ngược với khay. Và cứ mỗi lần tháo sim ra lắp sim lại thì máy không nhận luôn như trước mà phải khởi động lại mới nhận. Cũng không quan trọng lắm nhưng nếu các bác có cách fix thì giúp em với ạ.
Em cảm ơn.

tung2712

Thành viên mới
máy bạn đã fix được chưa mình chỉ cho ^^ vừa lang thang bên xda phát ok luôn ^^

tung2712

Thành viên mới
bạn miflash về rom gốc eu 10.3 androi 9 nhé . sau đấy cải twrp rồi cài file mình đính kèm là sửa được lỗi đổi vị trí khe sim thân

Attachments

bjnmonkey77

Thành viên mới
Em sau khi up rom xong thì sim ở khay sim 1 lại thành sim 2 và sim ở khay sim 2 lại thành sim 1, tức là trong máy nhận sim ngược với khay. Và cứ mỗi lần tháo sim ra lắp sim lại thì máy không nhận luôn như trước mà phải khởi động lại mới nhận. Cũng không quan trọng lắm nhưng nếu các bác có cách fix thì giúp em với ạ.
Em cảm ơn.
bạn miflash về rom gốc eu 10.3 androi 9 nhé . sau đấy cải twrp rồi cài file mình đính kèm là sửa được lỗi đổi vị trí khe sim thân
vấn đề này do các bác cài twrp xong không wipe data mà cài rom luôn dẫn đến lỗi khay sim
Khắc phục
Khởi động lại vào recovery chọn mục wipe -> format data -> Gõ "yes" (Lưu ý sẽ mất toàn bộ dữ liệu ,sao lưu toàn bộ dữ liệu trước khi wipe )
Xong các bác chép bản rom cần cài vào flash và sử dụng bình thường :D

Chỉnh sửa cuối: