Thảo luận Vấn đề màn hình mi5 và mi5s

tom1192

Thành viên mới
1/4/17
19
2
3
28
Mình rất thích hai con này. nhưng mỗi tội mình mua hai em mi5 rồi nhưng màn nó lại bị ám vàng phần dưới màn hình. 1 con mua chính hãng fpt còn 1 con mua bên lazada. hai em đều bị ám vàng nhẹ ở góc phía dưới màn hình ạ. vậy làm thế nào để chọn đc em mi5s sắp mua mà màn nó trắng đều đây ạ. cảm thấy thất vọng quá

Vũ Phạm

Thành viên tích cực
20/9/16
1,200
218
63
Chọn kiểu gì hả bác :v toàn phải đưa tiền trước rồi mới bóc hộp :v ko thì nó đưa cho con mẫu để xem trước , cơ mà nó dán cmn miếng seal đục vài màn hình rồi :v méo đánh giá đc chất lượng nữa :)
P/s: mi5s có 2 loại màn : màn jdi và lgd ! Về chất lượng thì khá đồng đều :v cơ mà màn jdi có 3Dtouch :) mi5s của mình hơi ám xanh tí ( có thể cân chỉnh được ) , nhưng được cái rất trong và nổi khối :))
P/s: chúc bác múc đc con máy màn ngon :v

• Like
Reactions: tom1192

tom1192

Thành viên mới
1/4/17
19
2
3
28
Chọn kiểu gì hả bác :v toàn phải đưa tiền trước rồi mới bóc hộp :v ko thì nó đưa cho con mẫu để xem trước , cơ mà nó dán cmn miếng seal đục vài màn hình rồi :v méo đánh giá đc chất lượng nữa :)
P/s: mi5s có 2 loại màn : màn jdi và lgd ! Về chất lượng thì khá đồng đều :v cơ mà màn jdi có 3Dtouch :) mi5s của mình hơi ám xanh tí ( có thể cân chỉnh được ) , nhưng được cái rất trong và nổi khối :))
P/s: chúc bác múc đc con máy màn ngon :v
bác đang dùng máy gì đó ạ và mua ở đâu ạ

love xiaomi 8686

Thành viên tích cực
24/12/16
2,158
320
83
35
bác đang dùng máy gì đó ạ và mua ở đâu ạ
Đừng mua lazada, ko được test đâu, toàn phải đưa tiền xong mới được mở máy. ra bên Mobilecity hoặc DDTM mua và test cho yên tâm

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

T.anh AvA

Thành viên
16/2/17
287
64
28
27
Tự ra cửa hàng chọn thôi, hỏi trên đây thì ai mà biết đc lô hàng n ra sao hả b. Mi5s thì có đến 3 nhà cung cấp màn hình, con ám con ko, chọn may mắn thì đc con trắng đều.

trongnhangian

Thành viên
25/2/16
306
44
28
Trái Đất
Tự ra cửa hàng chọn thôi, hỏi trên đây thì ai mà biết đc lô hàng n ra sao hả b. Mi5s thì có đến 3 nhà cung cấp màn hình, con ám con ko, chọn may mắn thì đc con trắng đều.
em nghĩ ám thì cũng đỡ hại mắt( thấy đọc báo bảo ánh sáng vàng đỡ mỏi mắt), với lại trừ khi bác cần màn hình chuẩn màu để làm nghệ thuật còn không có ám vàng thì dùng 1 mình e nó cũng quen dần và khó nhận ra( đến khi thằng bạn có con màn trắng như bạch tuyết thì mới thấy màn mình xấu)

Kim Mai Shop

Thành viên
27/9/16
408
67
28
38
em nghĩ ám thì cũng đỡ hại mắt( thấy đọc báo bảo ánh sáng vàng đỡ mỏi mắt), với lại trừ khi bác cần màn hình chuẩn màu để làm nghệ thuật còn không có ám vàng thì dùng 1 mình e nó cũng quen dần và khó nhận ra( đến khi thằng bạn có con màn trắng như bạch tuyết thì mới thấy màn mình xấu)
màn hình chuẩn là màn hình 5600K mà nhiệt độ màu đó thì ko có xanh đâu nhé bạn...hơi vàng vì chỉ như vậy màu đen nó mới thật sự sâu..!!!
Mi5 có cho chỉnh tông màu mà... muốn tông xanh thì chọn tông lạnh trong cài đặt màn hình đó !!!!

trongnhangian

Thành viên
25/2/16
306
44
28
Trái Đất
màn hình chuẩn là màn hình 5600K mà nhiệt độ màu đó thì ko có xanh đâu nhé bạn...hơi vàng vì chỉ như vậy màu đen nó mới thật sự sâu..!!!
Mi5 có cho chỉnh tông màu mà... muốn tông xanh thì chọn tông lạnh trong cài đặt màn hình đó !!!!
Chắc bác trên bị nhân viên căn chỉnh 5599K nên bị ám vàng :grimacing::grimacing::grimacing:
cảm nhận thì để độ sáng cao lên sẽ đỡ bị ám( cái này chắc do bóng đèn LED nền rồi)

tom1192

Thành viên mới
1/4/17
19
2
3
28
Ám vàng ko đều cơ bác ạ, ở dưới màn nó vàng hơn ở phần trên