Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn vô hiệu 3 phím điều hướng

Playboy9x9

Thành viên
Làm đc rồi mình hướng dẫn lại cho ai muốn làm!
Dùng root expore
1.vào mục system/usr/keylayout/Generic.kl > chọn r/o
2.Nhấn giữ lâu sẽ hiện ra tùy chọn > chọn open in tex editor
3.tìm dòng 102 thay đổi MOVE_HOME thành MOVE_Off
4.save & exit > reboot
Chắc Các bạn thắc là tại sao mình lại phải làm cách trên để vô hiệu hóa trong khi chọn khóa phím là cũng vô hiệu đc rồi phải không ạ!
Xin thưa máy mình bị rơi.nên giờ chạm nhẹ zô cạnh màn hình bên trái là nó thành nhấn phím menu+home rồi nếu mình chọn khóa phím thì lại không dùng đc gesture nên mình phải làm cách trên thaks đã đọc ạ!

Attachments

Chỉnh sửa cuối:

namhongmi

Thành viên mới
kéo xuống thấy thanh trang thái buttons bấm . biểu tượng chữ u bị / bấm nó . sẽ hết hồi hộp .:tonguewink:

thiên

Thành viên
Mình làm như bạn chỉ mà ko dc

Lê Đức Anh Tuấn

Thành viên mới
Không được bạn ơi. Mình chỉnh như bạn xong. Nó tắt màn là tắt luôn, ấn phím nguồn k lên luôn. Phải giữ nguồn để khởi động lại

T1211v3

Thành viên mới
Thanks bạn nhiều, sao bạn siêu thế, mấy cái này phải cao thủ mới biết. Nhờ tips của bạn mà mình fix được lỗi loạn phím điều hướng. Giờ tắt hẳn nó đi dùng phím điều hướng ảo trong màn cũng chống cháy. Tốt hơn vạn lần ấn vào "phím" trong cài đặt nhanh như mấy bạn kia nói, cái mà sẽ khóa luôn cả phím điều hướng ảo. Thanks bạn!

nhmkenny

Thành viên mới
Thử kiểu này bị khóa 3 phím cứng tăng giảm âm lượng với nguồn :(

tuyenlshb

Thành viên mới
Làm theo và bị khoá nút nguồn giờ ko khởi động lại dc