Tin tức Update: Mi 4s (có Box đánh giá riêng)

qtgalaxy

Thành viên
17/7/15
73
31
18
42
Đang dùng 1 em, nhạy bạn ơi, rảnh cafe tôi cầm đi cho nghịch.Máy cầm nhẹ không đầm tay như redmi 3 hoặc redmi note 3 pro. Đang có 4 con, 2 con redmi 3( grey + gold), 1 con mi 4s(gold), 1 con redmi note 3 pro (grey, 3gb ram)
lên i5 thấy thiếu cái dupble tap hơi bất tiện vì cứ pải nhấn nguồn hoặc home, mà home i5 "sờ" lên nó k sáng mà mà unlock mới đau chớ(đăng nhập vào thì kấm mà sờ thì nó nhận về home, chán ).

noblemanhp

Thành viên nhiệt huyết
23/7/15
3,134
928
113
38
lên i5 thấy thiếu cái dupble tap hơi bất tiện vì cứ pải nhấn nguồn hoặc home, mà home i5 "sờ" lên nó k sáng mà mà unlock mới đau chớ(đăng nhập vào thì kấm mà sờ thì nó nhận về home, chán ).
Chưa hiểu cái nút home lắm. Bạn nói rõ hơn đc ko. Bình thường phải ấn home rồi giữ ngón tay thì mới mở khóa đúng ko. còn khi vào màn hình thì về home phải ấn hay chạm là về home. Nếu ko cài vân tay thì chạm cugnx về home hay vẫn phải bấm

qtgalaxy

Thành viên
17/7/15
73
31
18
42
Chưa hiểu cái nút home lắm. Bạn nói rõ hơn đc ko. Bình thường phải ấn home rồi giữ ngón tay thì mới mở khóa đúng ko. còn khi vào màn hình thì về home phải ấn hay chạm là về home. Nếu ko cài vân tay thì chạm cugnx về home hay vẫn phải bấm
khóa thì nhấn sáng + giữ mở, vào rồi thì chạm như home ảo chứ không nhấn nhé (mới set vân thì nhạy lặm, sau 2 ngày là nó đờ ra, set lại nó lại nhạy như đầu, chắc do rom).

• Like
Reactions: noblemanhp

N.P

Thành viên
16/9/15
240
46
28
Mi4s chán quá nhỉ, chẳng mấy người dùng. Có 1 em để nằm chơi chờ ROM vọc mà chưa có.

Thứ nhất là hiện tại giá nó cao quá.
Thứ hai là hiện tại nó mới về duy nhất 1 màu, trong khi nó có 4 màu, nhiều ng đang đợi màu tím mà chưa có.
Thứ ba là nó mới ra, ROM chưa hỗ trợ hết.
Thứ tư là coi review ngta chùn tay giữa nó với Mi5, vì màn nó ám vàng, và vân tay không nhạy.

Hy vọng lô hàng sau sẽ khắc phục đc ám vàng, và ROM sắp tới sẽ chữa cái vân tay :) Nói chung đợi tầm nửa năm nữa thì có thể Mi4s sẽ hot :D

hoangthanh21

Thành viên tích cực
11/7/15
680
250
63
38
Hải Phòng VIP
Thứ hai là hiện tại nó mới về duy nhất 1 màu, trong khi nó có 4 màu, nhiều ng đang đợi màu tím mà chưa có.
Thứ tư là coi review ngta chùn tay giữa nó với Mi5, vì màn nó ám vàng, và vân tay không nhạy.

Hy vọng lô hàng sau sẽ khắc phục đc ám vàng, và ROM sắp tới sẽ chữa cái vân tay :) Nói chung đợi tầm nửa năm nữa thì có thể Mi4s sẽ hot :D
:tongueout:AI nói vân tay không nhạy thế, đang dùng cả em 3 Pro so thấy nhạy, chạm phát ăn ngay. Double tap on Wake cũng nhạy luôn, đập đập ăn ngay.
:smile:. Có cái màn ám vàng thì chuẩn girl rồi.

N.P

Thành viên
16/9/15
240
46
28
:tongueout:AI nói vân tay không nhạy thế, đang dùng cả em 3 Pro so thấy nhạy, chạm phát ăn ngay. Double tap on Wake cũng nhạy luôn, đập đập ăn ngay.
:smile:. Có cái màn ám vàng thì chuẩn girl rồi.

Cái này có nhiều ng review rồi, thật chứ ko phải chém gió, có ng bảo lúc mới setup thì nhạy, nhưng đc vài bữa là siđa, setup lại thì nhạy tiếp =))

louismeo

Thành viên
23/1/16
146
29
28
31
Cái này có nhiều ng review rồi, thật chứ ko phải chém gió, có ng bảo lúc mới setup thì nhạy, nhưng đc vài bữa là siđa, setup lại thì nhạy tiếp =))
Em nghĩ đấy không phải lỗi đâu[emoji3] đấy là một tính năng mà xiaomi cài vào đấy :))

Sent from my Redmi Note 3 Pro using Tapatalk

NPT

Thành viên
29/2/16
193
15
18
24
Do đàn anh RMN3 Pro vẫn đang chặn họng bác ạ :D
Note3 pro khi mơis ra cũng hơn ji đâu bác..e ngày nào cũng lên coi lúc chưa mua e nó...có vỏn vẹn 8 topic...khi đó giad tới 5 chai mấy cho e 2g...thêm hơn 2 tuẩn..e mua có 4chai69...sau đó 2 tuần còn 4chai1...rớt nhanh vãi đái

• Like
Reactions: hoangthanh21

hoangthanh21

Thành viên tích cực
11/7/15
680
250
63
38
Hải Phòng VIP
Note3 pro khi mơis ra cũng hơn ji đâu bác..e ngày nào cũng lên coi lúc chưa mua e nó...có vỏn vẹn 8 topic...khi đó giad tới 5 chai mấy cho e 2g...thêm hơn 2 tuẩn..e mua có 4chai69...sau đó 2 tuần còn 4chai1...rớt nhanh vãi đái
Túm lại chờ mi 4s nó rớt giá thê thảm hãy mua. Không nên mua tại thời điểm bây giờ.:)

• Like
Reactions: Chungvido

louismeo

Thành viên
23/1/16
146
29
28
31
Túm lại chờ mi 4s nó rớt giá thê thảm hãy mua. Không nên mua tại thời điểm bây giờ.:)
Thấy mỗi RMN3 Pro còn đang hot tầm trung, còn Mi4s kiểu đẻ ra cái bị ghẻ lạnh ngay ấy :)) chả mấy người để ý em nó, thấy cũng tội nghiệp :(
Giá mà cái màn không ám vàng với pin chỉ có hơn 3k chắc em góp thêm lúa mua con này thay vì Pro rồi :D

N.P

Thành viên
16/9/15
240
46
28
Thấy mỗi RMN3 Pro còn đang hot tầm trung, còn Mi4s kiểu đẻ ra cái bị ghẻ lạnh ngay ấy :)) chả mấy người để ý em nó, thấy cũng tội nghiệp :(
Giá mà cái màn không ám vàng với pin chỉ có hơn 3k chắc em góp thêm lúa mua con này thay vì Pro rồi :D

Dạo này bọn Redmi hot thôi, chuẩn bị Xiaomi đẻ thêm 2 em Redmi nữa rồi. Nói đi nói lại nói tới nói lui, thì dòng Redmi vẫn là dòng giá rẻ, và dòng như Mi4C/Mi4S vẫn là tầm trung trong mắt Xiaomi. Màn ám vàng phải coi thử lô hàng sau này có bị nữa ko :D

• Like
Reactions: louismeo

Samsung Galaxy

Thành viên mới
14/3/16
4
1
3
36

COn minh đang xài vân tay nhạy mà. Dùng 3 hôm rồi chạm vào cái mở màn luôn nhanh trong tích tắc, mỗi cái màn hình hơi lởm vàng khè

• Like
Reactions: hoangthanh21

Lê Hoàng

Thành viên
23/9/15
577
109
43
39
Trước cũng phân vân mi4s và mi note. Mình sáng suốt khi chọn mi note, mặc dù ra đã lâu nhưng thiết kế vẫn cực đẹp, màn trong vắt, chip 801 vẫn ổn. Nhìn lại Mi4s thấy cùi cùi nhất là cái màn vàng khè, không xứng với mức giá :(

N.P

Thành viên
16/9/15
240
46
28
Trước cũng phân vân mi4s và mi note. Mình sáng suốt khi chọn mi note, mặc dù ra đã lâu nhưng thiết kế vẫn cực đẹp, màn trong vắt, chip 801 vẫn ổn. Nhìn lại Mi4s thấy cùi cùi nhất là cái màn vàng khè, không xứng với mức giá :(

Mi Note là flagship giống như Mi4 mà, màn Mi4 phải gọi là xuất sắc thì Mi Note xuất sắc cũng ko có gì lạ, còn Mi4S nó nâng từ Mi4C lên, 4C lại chỉ là trung cấp.

Lê Hoàng

Thành viên
23/9/15
577
109
43
39
Mi Note là flagship giống như Mi4 mà, màn Mi4 phải gọi là xuất sắc thì Mi Note xuất sắc cũng ko có gì lạ, còn Mi4S nó nâng từ Mi4C lên, 4C lại chỉ là trung cấp.
Nhưng giá hiện tại mi4s đang cáo hơn mi note bác ợ