Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Thảo luận up rom quốc tế cho note 5 pro

Hoàng Đức 176

Thành viên mới
Chào mọi người. Mình lần đầu tiên dùng xiaomi hàng xách tay (note 5 pro) và kiến thức của mình về dòng máy này gần như là số 0. Mình muốn dùng tiếng Việt trên máy và có lên mạng tìm hiểu cách up rom nhưng có vẻ hơi khó. Mình đã làm đến bước đăng ký unlock bootloader và đang đợi 15 ngày. Minh đang thắc mắc một số vấn đề sau, mong được mọi người giải đáp và hướng dẫn cụ thể.
1. Có phải là có hơn 1 cách để up rom không? mình không biêt cách nào hiệu quả và an toàn vì cũng thấy một số bạn bị treo máy
2. Có nhiều bản rom, vậy nên dùng bản rom nào?
3. Hiện tại máy mình chưa up rom và mình thấy trên máy có bản cập nhật là 9.5.21 vậy mình có nên update không?
4. Hệ điều hành pc để up rom nên là hệ điều hành nào?
5. Nếu có thể hãy hướng dẫn mình chi tiết các up rom, mình cũng thích mày mò nghịch ngơm.
6. Thanks :)

vinhtinhte

Thành viên
Chào mọi người. Mình lần đầu tiên dùng xiaomi hàng xách tay (note 5 pro) và kiến thức của mình về dòng máy này gần như là số 0. Mình muốn dùng tiếng Việt trên máy và có lên mạng tìm hiểu cách up rom nhưng có vẻ hơi khó. Mình đã làm đến bước đăng ký unlock bootloader và đang đợi 15 ngày. Minh đang thắc mắc một số vấn đề sau, mong được mọi người giải đáp và hướng dẫn cụ thể.
1. Có phải là có hơn 1 cách để up rom không? mình không biêt cách nào hiệu quả và an toàn vì cũng thấy một số bạn bị treo máy
2. Có nhiều bản rom, vậy nên dùng bản rom nào?
3. Hiện tại máy mình chưa up rom và mình thấy trên máy có bản cập nhật là 9.5.21 vậy mình có nên update không?
4. Hệ điều hành pc để up rom nên là hệ điều hành nào?
5. Nếu có thể hãy hướng dẫn mình chi tiết các up rom, mình cũng thích mày mò nghịch ngơm.
6. Thanks :)
1.
XiaoMiTool chưa unlock hoặc đã unlock đều up đc
TWRP phải unlock mới up đc rom. tiện lợi vì root đc luôn
XiaoMiFlash cẩn thận khi up rom rất dễ lock lại
MiPCSuite
2. 3.
dùng rom nào cũng đc
chán đổi rom khác
miển là đúng rom của dòng máy là ok
4. Win 64bit
5. gg ra hết
6

lyanhtai1901

Thành viên mới
bạn có bản rom quốc tế nào cho xiaomi redmi note 5 pro thi trường trung quốc không. cho mình xin với.
cài rom khong bị lỗi nha bạn.

tesla

Thành viên
hàng xxxCNxx không có rom qt chỉ có rom chế thôi
Vậy là máy nội địa ko up dc rom global hả bác
Tôi vừa up rom Quốc Tế - Ổn định cho Xiaomi Redmi Note 5 Pro đây. Unlock bootkoader rồi up rom quốc tế bình thường nhé, không phân biệt hàng phân phối chính hãng hay xách tay nội địa

Đính kèm

TBM

Thành viên
hàng xxxCNxx không có rom qt chỉ có rom chế thôi
Chế cái gì bạn? Tôi mua hàng xách tay nguyên seal, bản rom nội địa trên shopee, tôi tự unlockbootloader, rồi up rom quốc tế Global Stable bình thường đấy, up rom hôm Chủ Nhật bản 9.5.6.0, rồi tự động cập nhật qua OTA bản 9.5.13, hôm nay lại có bản cập nhật 9.5.17.0, đang trải nghiệm thấy rất hài lòng với bản cập nhật này.

tuanduy

Thành viên mới
Tôi cũng vừa nhận được máy từ lazada bản china, mọi người đã up ROM quốc tế thành công cho tôi hỏi là Up ROM quốc tế từ bản china thì dùng miflash được không, và dùng miflash thì có phải unlock không? Vì ngày trước tôi có dùng redmi note 3 pro china up ROM sang quốc tế bằng miflash thì không phải unlock.

Sờ Bướm

Thành viên mới
Chế cái gì bạn? Tôi mua hàng xách tay nguyên seal, bản rom nội địa trên shopee, tôi tự unlockbootloader, rồi up rom quốc tế Global Stable bình thường đấy, up rom hôm Chủ Nhật bản 9.5.6.0, rồi tự động cập nhật qua OTA bản 9.5.13, hôm nay lại có bản cập nhật 9.5.17.0, đang trải nghiệm thấy rất hài lòng với bản cập nhật này.
Mình chưa thấy bản cập nhật 95170 huhu

lengleng88

Thành viên mới
Tôi vừa up rom Quốc Tế - Ổn định cho Xiaomi Redmi Note 5 Pro đây. Unlock bootkoader rồi up rom quốc tế bình thường nhé, không phân biệt hàng phân phối chính hãng hay xách tay nội địa
Cho e xin link rom với thank ạ. E cg mua trên shopee

hachivna

Thành viên mới
Tôi cũng y chang bạn này, đang dùng rất tốt.

lyanhtai1901

Thành viên mới
thế bạn cho mình xin bản rom đó đi mà sài ổn định khong đấy. mình chi úp rùi sài mà thui làm biến úp lên lắm.

Toàn Bánh

Thành viên mới
vậy là máy chưa unlock nên up rom bằng công cụ nào cho an toàn ạ ?

lyanhtai1901

Thành viên mới
minh khong hiêu cái nay trên rom ghi 9.5.17 ma bạn úp rom nào sau lai là 9.5.6 rui ota mới lên dc 9.5.17 bạn giải thích giùm mình với. cảm ơn bạn nhìu.

lyanhtai1901

Thành viên mới
mình mới unlock và cài rom xong ok lắm. mình từ bản rom 9.5.21 china về 9.5.17 QT bình thường nha k bị brick.hihi

lyanhtai1901

Thành viên mới
Mình mới úp rom bản của bạn có 1 số vấn đề như sau:
- bản rom la 9.5.17 nha bạn k phải 9.5.6 rùi mới úp ota lên 9.5.17
- sài ok nhưng k có nhận dạng khuôn mặt nha bạn
- hình như là hơi hao pin hơn tý.
- chạy mượt không có hiện tượng giật lác