Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Up rom miui 9 & 10 cho Xiaomi A2

thichanchoi

Thành viên mới
tháo máy test point b ạ. Mà đến đoạn twrp mình vẫn chưa cài dc vì nó k nhận bộ nhớ máy. Cài twrp jasmine của bác bên trên cũng k mount để copy rom vào dc
Tí e gửi file twrp cho , nãy e cài và đã ok

quangduc_ta

Thành viên
Bắt đầu sợ rồi, các bài hướng dẫn hầu như chỉ dàng cho máy ở Oreo, máy mình đang Pie mới nhất, run tay quá!

thichanchoi

Thành viên mới
Bắt đầu sợ rồi, các bài hướng dẫn hầu như chỉ dàng cho máy ở Oreo, máy mình đang Pie mới nhất, run tay quá!
bác check xem anti rollback là bao nhiêu , nếu là 2 thì thoải mái đi

quangduc_ta

Thành viên
bác check xem anti rollback là bao nhiêu , nếu là 2 thì thoải mái đi
Cho mình hỏi.
Mình đang ở P mới nhất, đã unlock bootloader
Giờ muốn dùng 6x Miui 10 EU thì về 8.1 bằng cách nào? Download ở đâu?
Cảm ơn nhiều

quangduc_ta

Thành viên
Tóm lại là đã đổi gió qua 6x
Step by step mà làm thôi
Nói chung là thử nghiệm mới, nhưng do tính tương thích mà kết nối với máy tính để copy file chưa được nuột lắm. Mày mò up lại TWRP cũ hơn thì ok

winmyself

Thành viên mới
Cách này và cách up rom Miui cho MiA2 bằng cách convert tương đối phức tạp, các bạn có thể xem cách up rom Miui cho MiA2 đơn giản tại đây

quangduc_ta

Thành viên
Cách này và cách up rom Miui cho MiA2 bằng cách convert tương đối phức tạp, các bạn có thể xem cách up rom Miui cho MiA2 đơn giản tại đây
cách này đơn giản nhưng vẫn đang trong quá trình fix lỗi.
Cách convert tưởng chừng là lằng nhằng nhưng thât ra rất đơn giản và dễ hiểu, mình đã làm thử, tuy nhiên thì rom làm cho 6x nên thực sự vẫn còn nhiều bất cập, mình đoán ra do kext chưa thực sự viết đủ cho A2
Lỗi lớn nhất mình gặp phải là khi kết nối máy tính, sang chế độ file transfer thì máy treo,
quá bực mình, mình đã về lại A2 sau 2 lần flash all mà chưa kịp thử rom 6x stable

winmyself

Thành viên mới
cách này đơn giản nhưng vẫn đang trong quá trình fix lỗi.
Cách convert tưởng chừng là lằng nhằng nhưng thât ra rất đơn giản và dễ hiểu, mình đã làm thử, tuy nhiên thì rom làm cho 6x nên thực sự vẫn còn nhiều bất cập, mình đoán ra do kext chưa thực sự viết đủ cho A2
Lỗi lớn nhất mình gặp phải là khi kết nối máy tính, sang chế độ file transfer thì máy treo,
quá bực mình, mình đã về lại A2 sau 2 lần flash all mà chưa kịp thử rom 6x stable
Hiện tại mình đang dùng bình thường không vẫn đề gì, lỗi miaccount thì có cách fix nhưng do ko cần thiết nên mình ko làm :D

quangduc_ta

Thành viên
Hiện tại mình đang dùng bình thường không vẫn đề gì, lỗi miaccount thì có cách fix nhưng do ko cần thiết nên mình ko làm :D
đúng là dùng eu thì chả hiểu mi account dùng làm gì nữa :D