Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Thảo luận Unlock, Cài TWRP, UP Rom(Tiếng Viêt),Root cho Redmi 4x

tukull

Thành viên mới
máy em redmi 4x android 7 bị quên tài khoản google sau khi khôi phục, giờ làm sao ạ

thanhvinh9x11

Thành viên mới
cho em hỏi em lam đến bước cài TWRP thì máy báo nhu này và khoog cài đc em có thử lại một số tool hay cách khác vẫn không được thì phải làm sao ạ

TomLee

Thành viên
Note: bạn "hvmcsa" bảo file toolredmi4x.bat bị dính virut có bạn nào bị không.?
Nếu ai bị nữa báo với mình để mình xóa link down đó đi nhé.
Cám ơn các bạn.

VIETAGOL

Thành viên
Note: bạn "hvmcsa" bảo file toolredmi4x.bat bị dính virut có bạn nào bị không.?
Nếu ai bị nữa báo với mình để mình xóa link down đó đi nhé.
Cám ơn các bạn.
Mình không bị

hòa 97777

Thành viên mới
cho em hỏi tới phần uonlock về chế độ flasboot rồi mà cắm dt vao máy tính nó ko nhận là bị sao ạ.(nhấn unlock ko đc) rồi máy thoát khỏi chế độ flasboot luôn

Trường 98

Thành viên mới
Cái file root đây root xog máy k nhận sim a vs sắn tiến e đang dùng rom global 9.5.5 thấy pin hẻo qua... Có rom nao pin tốt hơn k ạ

Hà ĐứcHiệp

Thành viên mới
Mình sau khi root máy xong thì máy không sử dụng được sim nữa (không thể gọi hoặc sử dụng dữ liệu di động nhưng vẫn nhận được cuộc gọi đến), mình thử lắp sim vào máy khác thì vẫn hoạt động bình thường. Lỗi này là như thế nào và khắc phục ra sao ạ??

TomLee

Thành viên
Mình sau khi root máy xong thì máy không sử dụng được sim nữa (không thể gọi hoặc sử dụng dữ liệu di động nhưng vẫn nhận được cuộc gọi đến), mình thử lắp sim vào máy khác thì vẫn hoạt động bình thường. Lỗi này là như thế nào và khắc phục ra sao ạ??
ub root là hết bạn ah. bạn chịu khó kiếm file root mới nhé.
Sau đó tải file root "magisk" flash lại là hết bị nhé.

Hà ĐứcHiệp

Thành viên mới
ub root là hết bạn ah. bạn chịu khó kiếm file root mới nhé.
Sau đó tải file root "magisk" flash lại là hết bị nhé.
Cảm ơn bạn. Để mình tìm hiểu rồi chạy thử xem. Có gì không hiểu mình xin phép được hỏi tiếp.

Danptit

Thành viên mới
các bác cho em hỏi là em mới mua con redmi note 4x được 4 ngày, mà lần nào sạc thì cả cục sạc và máy đều khá nóng, ko biết cái này có phải bình thường ko ạ, hay là do lỗi pin ạ. Em cảm ơn các bác !!

cuonggds

Thành viên mới
vâng ad dm vkl.... root 2 lần đều mất hết sóng.. máy không nhận sim... lại phải up rom lại từ đầu

Công Nam

Thành viên mới
mình cài file super su về xong reboot là bị treo thì làm sao