Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Unlock bootloader, root, uprom qua TWRP cho Mi5

Phan Thai

Thành viên mới
Rồi phải làm sao bác, mình xin phép xiaomi rồi, dùng thử 3 acc luôn, mà vô tới đây vẫn bị thế này, mi flash unlock trên lap thì nó bảo phải vô đây cho phép. Mà bấm thì nó bị thế này.

t_trinhngoc

Thành viên mới
Rồi phải làm sao bác, mình xin phép xiaomi rồi, dùng thử 3 acc luôn, mà vô tới đây vẫn bị thế này, mi flash unlock trên lap thì nó bảo phải vô đây cho phép. Mà bấm thì nó bị thế này.
nhấn vào cái dòng cuối cùng thêm tài khoản và thiết bị nữa nhé

td1802

Thành viên mới
miui 8 mới unlock đc à bác hay 7 unlock đc rồi ?
với chỉ e unlock rom china với

kwangphuoc

Thành viên mới
Cập nhật ngày 24/03/2017:
Mẹo: Để mỗi lần cập nhật nhanh chóng, khi bạn vào TWRP -> Install -> Chọn ROM -> Nhấn nút Add more zip -> chọn file tùy chỉnh -> rồi lại add more zip -> chọn hết những file cần flash -> tích vào Reboot after flash -> Slide to flash -> Đi uống cafe 5 phút quay lại, máy bạn đã cập nhật và khởi động lại xong.
cho mình hỏi mấy app hay hay như dolby atmos hay adblock còn app nào hay không ạ, hoặc cho mình cách tìm mấy app tùy biến sâu kiểu này với
mình cảm ơn ạ

kiki_ngt

Thành viên mới
các bác ơi sao khi cài rom EU xong máy khởi động lên nó bắt nhập mật khẩu là sao @@

tungtran93

Thành viên mới
sao mình cài adblock rồi vẫn có quảng cáo nhỉ?

adekcan

Thành viên
mi5 xài twrp trên twrp.me up rom miui được không vậy? hay phải dùng twrp mod, với rom stable unlock đc không? hay phải về dev, cảm ơn !!!

kiki_ngt

Thành viên mới
sao cứ cài xong twrp reboot lại là bị treo logo nhỉ :(

zippo88vn

Thành viên mới
sao miui 9 k root đc nhỉ. cài twrp toàn bị treo logo