Hướng dẫn Unlock bootloader, root, uprom qua TWRP cho Mi5

Nguyễn Tiến Sĩ

Thành viên mới
12/4/17
41
4
8
26
Nếu flash superSu mà được thì flash superSu thôi, nếu không được thì flash file rom (ko wipe) để sửa lại những file bị lỗi trong hệ thống, yên tâm không mất gì đâu bạn
được rồi bác ạ cảm ơn bác. tiện thể cho em hỏi mấy app như la bàn,tập tin,video,máy quét nói chung là các app ko dùng tới có thể xóa không ạ.

khanh_siro

Thành viên mới
21/3/17
79
8
8
25
làm sao để biết mình đã flash Adblock với ChangeDPI vậy bác #thieninox? có cách nào kiểm tra đt mà biết ko :3

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
làm sao để biết mình đã flash Adblock với ChangeDPI vậy bác #thieninox? có cách nào kiểm tra đt mà biết ko :3
Đối với adblock: Dùng zing mp3 nghe nhạc mà không thấy quảng cáo là ok
Đối với changeDPI: Mở ứng dụng cập nhật, thấy có 2 sọc trắng dư 2 bên là được

• Like
Reactions: khanh_siro

chiefpro

Thành viên mới
21/9/16
18
0
1
29
Mấy bác cho hỏi là sao e vào trang web xiaomi để xin quyền unlock thì web nó chỉ ra như vầy là sao ?

Đính kèm

65.9 KB · Lượt xem: 123
Sửa lần cuối:

Nguyễn Tiến Sĩ

Thành viên mới
12/4/17
41
4
8
26
Có bác nào biết cách dừng tự động tải về ảnh ở messengercko

Đính kèm

291 KB · Lượt xem: 119

quang1929

Thành viên
18/10/16
262
29
28
41
Thớt có file amlich.zip với centerlock.zip cho bản eu 8.2.2 không cho mình xin link với.

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Shmily2204

Thành viên mới
20/4/17
3
0
1
32
Em vào TWRP thì nó bắt nhập cái password, mà không biết nó là password gì.
Nếu Cancel thì làm theo các bước như tích Wipe, rồi Install không tìm được file Room?
Xin các cao nhân chỉ giải giùm với

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Em vào TWRP thì nó bắt nhập cái password, mà không biết nó là password gì.
Nếu Cancel thì làm theo các bước như tích Wipe, rồi Install không tìm được file Room?
Xin các cao nhân chỉ giải giùm với
Twrp bị lỗi rồi, bạn chịu khó chép dữ liệu ra hết máy tính, vào twrp, format data là được, sau đó chép ROM vào điện thoại cài lại

• Like
Reactions: Shmily2204

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Thớt có file amlich.zip với centerlock.zip cho bản eu 8.2.2 không cho mình xin link với.

Mình không có bạn ơi

Shmily2204

Thành viên mới
20/4/17
3
0
1
32
Twrp bị lỗi rồi, bạn chịu khó chép dữ liệu ra hết máy tính, vào twrp, format data là được, sau đó chép ROM vào điện thoại cài lại

Như vậy là bước nhập mật khẩu mình cancel, sau đó vào chỗ Wipe và tích toàn bộ mấy cái lựa chọn bao gồm cả system hả bác?
Nếu wipe cả system thì làm sao khởi động vào lại mà cóp ROM lại vào điện thoại @@
Nhờ bác giải thích giùm

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Như vậy là bước nhập mật khẩu mình cancel, sau đó vào chỗ Wipe và tích toàn bộ mấy cái lựa chọn bao gồm cả system hả bác?
Nếu wipe cả system thì làm sao khởi động vào lại mà cóp ROM lại vào điện thoại @@
Nhờ bác giải thích giùm
Vào twrp lúc nhập mật khẩu nhấn cancel, sau đó vào wipe -> nhấn nút format data -> khởi động lại vào twrp (nó không hỏi mật khẩu nữa) -> vào mount -> Nhấn nút enable MTP (Nút đổi thành chữ disable MTP là được) -> điện thoại đã kết nối máy tính như 1 cái usb -> chép rom vào điện thoại flash thôi

mrhisme

Thành viên
1/3/16
122
8
18
29
Vào twrp lúc nhập mật khẩu nhấn cancel, sau đó vào wipe -> nhấn nút format data -> khởi động lại vào twrp (nó không hỏi mật khẩu nữa) -> vào mount -> Nhấn nút enable MTP (Nút đổi thành chữ disable MTP là được) -> điện thoại đã kết nối máy tính như 1 cái usb -> chép rom vào điện thoại flash thôi
Công nhận bác chỉ dẫn chi tiết thật

Shmily2204

Thành viên mới
20/4/17
3
0
1
32
Hi cảm ơn bác, mình làm được rồi
Tiện thể hỏi lun có cách root nào để 2 chạm tắt máy không nhỉ, đỡ phải cài app ý

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Hi cảm ơn bác, mình làm được rồi
Tiện thể hỏi lun có cách root nào để 2 chạm tắt máy không nhỉ, đỡ phải cài app ý
Có nút tắt màn hình ấy
Từ màn hình chính, nhấn giữ đa nhiệm -> Tiện ích (widgets) -> phím nhanh -> khoá -> kéo nó ra màn hình

mr.tân

Thành viên mới
22/4/17
9
0
1
31
Bài viết rất hữu ít, nhưng cho mình hỏi tại sao up rom multi lại k wipe symtem z, mình up rom nào cũng 4 wipe mới lên