Chia sẻ Twrp 3.2.3 1102 và ROOT cho MI8 SE 9.0 khắc phục lỗi mất TWRP sau khi cài rom

Thảo luận trong 'Mi 8 (SD / SE / EE / Lite / Pro)' bắt đầu bởi Nguyễn Hưng.bg, 28/11/18.

1. Nguyễn Hưng.bg

Nguyễn Hưng.bg Thành viên mới

Cách cài :
    1. Máy phải unlock rồi.
    2. Cài driver cho PC link.
    3. ADB https://drive.google.com/file/d/1HfUyhLjLveON-6y86lkoZzbABl6BcVNb/view
    4. TWRP 3.2.3 1102 https://drive.google.com/drive/folders/1s_m4CImuiTVLLPIzZvhcgkTjhMzPn6so

Bước 1. Muốn cài được TWRP .Giải nén file file tool vừa tải ở trên ADB.rar , coppy TWRP vào folder ADB vừa giải nén và để tool hoạt động mình kích hoạt Command Prompt của tool bằng cách giữ Shift + chuột phải vào folder vừa giải nén. Ở đây mình dùng PowerShell cũng tương tự Command Prompt.

Bước 2. Bước tiếp theo, đưa điện thoại về chế độ fastboot( giữ phím nguồn + phím giảm âm lượng) sau đó cắm cáp.
    Bước 3. Tiếp theo là flash file TWRP-3.2.3 vừa tải ở trên, đầu tiên trên Command Prompt vừa mở ra gõ dòng lệnh phía dưới vào Command Prompt.

fastboot flash recovery

Sau đó cách ra và kéo file TWRP-3.2.3 vào Command Prompt và enter.
    Bước 4. Cuối cùng là vào twrp để cài rom, cũng trên Command Prompt viết tiếp dòng lệnh phía dưới vào Command Prompt.

fastboot boot
    Sau đó cách ra và kéo TWRP-3.2.3 vào Command Prompt và enter.
    Lưu ý : 1 số trường hợp làm bước 4 xong máy chỉ tắt nguồn chứ không tự động vào TWRP thì ta phải làm bằng tay : bằng cách giữ phím nguồn + tăng âm lượng.
    Cài Rom và Root :
    1. Chuẩn bị rom ở PC, TWRP dùng rom dạng zip

2. Vào Twrp bằng cách giữ phím nguồn + tăng âm lượng.

3. Chọn mục Wipe >>> Advanced Wipe >>>Tích vào mục Davilk cache, Cache, Data, System.

4. Tiếp theo ấn phím Back ra mục chính hoặc bấm Home vào tiếp phần Wipe >>> Chọn Format data >>> Nhập vào chữ Yes vuốt sang phải >>> OK để máy nhận bộ nhớ trong.

HƯỚNG DẪN ROOT BẰNG MAGISK:

5. Copy rom vừa tải ở trên ở PC vào điện thoại, máy vẫn đang ở TWRP. Bấm Install và chọn tới bản rom và flash. Vậy là xong, nếu muốn root thì flash thêm Magisk.
    lưu ý : có trường hợp sau khi format data xong thì không coppy rom vào đt được ta tắt nguồn và vào lại TWRP bằng cách giữ phím nguồn + tăng âm lượng. là coppy được bình thường.
    6 .Reboot System là xong

+) các bạn tải Magisk Manager v6.0.1 ở đây : https://github.com/topjohnwu/Magisk/releases/download/manager-v6.0.1/MagiskManager-v6.0.1.apk

+ sau khi cài Magisk Manager v6.0.1.apk xong mở app lên tải Magisk -v17.1.zip về điện thoại sau đó vào TWRP cài file Magisk -v17.1.zip khởi động lại máy. lúc này điện thoại sẽ không lên , các bạn lại vào TWRP chọn Advanced ==> Istall Root ==>> KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY LÀ XONG .
    +) vào chplay tải Root check về check là biết được hay không .

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 28/11/18
    Tâm1012 and vjnc3nt like this.
  2. vjnc3nt

vjnc3nt Thành viên mới

Tks bác,nhưng bản này cài được supersu à.mấy lần mình cài ở bản 8.0,flash xong đều k thấy supersu trong máy

Nguyễn Hưng.bg thích bài này.
  3. Nguyễn Hưng.bg

Nguyễn Hưng.bg Thành viên mới

mh đã hướng dẫn root bằng magisk ở trên đó bạn

4. Trần Anh

Trần Anh Thành viên

Root ko cần loằng ngoằng vậy đâu bạn. Cài rom xong boot lên, quay vào recovery install root là đc

5. zero

zero Thành viên mới

Chào bạn . mình đang dùng mi8se . đã unlock cài twrp 321 gì đó mình up bản rom 8.10.25 beta ,bên miui pro . mình có điều thắc mắc lag sao mình tải bản twrp 3.2.3 về để up lên thì vào twrp ko thấy có . mình đọc thì twrp 3.2.3 hỗ trợ 9.0. Mình đang ở 8.10.25 android 8.1 bây giờ mình muốn lên 9.0 vậy mình làm thế nào để lên 9.0

6. repsol789

repsol789 Thành viên

Bạn có twrp úp lên Android 9 dc nhé ,bạn bản rom đúng vòng máy mình nhé

7. repsol789

repsol789 Thành viên

Hỏi :cho mình hỏi sau úp magisk v17.1 vào lỗi không ,hiện giờ magisk mình v16.6 , mình ko úp dc ,xin chỉ giúp giùm thanks. Mình làm rồi tại sao lỗi rom hãy twrp ?

8. zendios1995

zendios1995 Thành viên mới

Bác ơi e máy e đang bị trường hợp cài twrp song máy tự tắt nguồn. E cũng làm theo hướng dẫn vào twrp bằng cách giữ nguồn + tăng âm lượng vào được recovery nhưng ko có twrp. E đang sài mi8 chạy android 9. Mong bác hỗ trợ

Chỉnh sửa cuối: 30/12/18
  9. Chinhphan

Chinhphan Thành viên

Cho mình hỏi, máy mình lúc trước ở androi 8 úp lên bản miui 10.2.2 (androi9) bị mất twrp, mình có thể cài twrp vô mà không cần cài lại rom được không, máy có chạy vào rom miui đãi cài trước đó không

10. DatKG

DatKG Thành viên mới

Cho hỏi mình dùng magisk 2.2 root bằng gì h bạn?

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk