Chia sẻ Trích xuất hình nền trong theme

Lollipop

Thành viên mới
17/8/15
32
2
8
30
Có cách nào lấy hình nền mình thích trong một theme mình đã tải về không các bác? Mình dùng rom dev 5.12.3
Mọi người chỉ giáo dùm cái.....

coolpixs4

Thành viên tích cực
21/8/15
889
376
63
42
Hàn Quốc
có, nhưng máy phải root/
hoặc Tốt nhất là kiếm đc theme dạng *.mtz cho dễ
C1: nếu là theme *.mtz tải về máy PC/ĐT thì rất dễ chỉ cần open archive=7zip là tìm được hình nền trong đó (VD: Custom_Theme\MIUI_theme_V6_extented.mtz\wallpaper\ )
C2: tải từ chợ theme về máy ĐT, bạn tìm xem cái theme tải về nó nằm ở đâu trên máy
* Nếu mới tải về chưa Apply, thì hình như nó nằm trong sdcard/MIUI/theme/download/...gì đó
tên file dưới dạng chữ+số kết hợp loằng ngoằng đuôi .mcm => copy nó ra máy tính, đổi thành đuôi .mtz, hoặc .zip
mở nó dưới dạng archive = 7zip, rùi tìm trong folder wallpaper
* Nếu đã apply rùi, thì nó nằm trong root/systems/media/theme/download hoặc kt trong mấy thư mục root/systems/media/theme/...
thấy cái nào loằng ngoằng mà ngày tháng vừa mới thì là nó, copy ra máy tính và đổi đuôi file như đã nói ở trên

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: metatallicy

huuthaobmt

Thành viên mới
25/12/15
91
10
8
25
cho mình hỏi chỉnh sửa xong mình đổi thành file dạng .mtz của themse ntn ạ?
đổi .mtz xong ko được ạ!

Do Hieu

Thành viên tích cực
17/12/15
1,474
372
83
35
có, nhưng máy phải root/
C1: nếu là theme *.mtz tải về máy PC/ĐT thì rất dễ chỉ cần open archive=7zip là tìm được hình nền trong đó (VD: Custom_Theme\MIUI_theme_V6_extented.mtz\wallpaper\ )
C2: tải từ chợ theme về máy ĐT, bạn tìm xem cái theme tải về nó nằm ở đâu trên máy
* Nếu mới tải về chưa Apply, thì hình như nó nằm trong sdcard/MIUI/theme/download/...gì đó
tên file dưới dạng chữ+số kết hợp loằng ngoằng đuôi .mcm => copy nó ra máy tính, đổi thành đuôi .mtz, hoặc .zip
* Nếu đã apply rùi, thì nó nằm trong root/systems/media/theme/download hoặc kt trong mấy thư mục root/systems/media/theme/...
thấy cái nào loằng ngoằng mà ngày tháng vừa mới thì là nó, copy ra máy tính và đổi đuôi file như đã nói ở trên
Mình muốn xóa tất cả theme đã tải về như nào vậy bạn.

Lion

Thành viên
26/5/16
108
17
18
24
Đào mộ tí. Đổi tên mtz thành zip rồi giải nén ra, tìm thư mục wallpaper là sẽ có. Dùng trình duyệt file mặc định nhé. Em mới mò được :grimacing::grimacing:

• Like
Reactions: Thằng tồi

motsinhvien

Thành viên
29/9/15
820
186
43
41
Vậy nếu hình nền trong theme mặc định của miui thì nằm đâu các bạn? Thanks

Ngọc Đạt

Thành viên
17/10/16
184
31
28
26
Lấy theme mặc định trong máy dc
có, nhưng máy phải root/
Lấy theme mặc định của miui thì ntn bạn ơi