Hỏi & Đáp Trình tự UB, cài TWRP, Root cho Rom Global State thế này đúng chưa ?

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Mình đã đọc đi đọc lại nhiều lần bài Dành cho người mới rồi, giờ bắt đầu thực hành, nhưng lần đầu làm chuyện ấy nên hơi ngại :)
Rom hiện tại Global State 8.1.1 ( MHOMIDI )
Giờ mình thực hiện theo trình tự sau, có chỗ nào chưa đúng nhờ ae chỉ , để khỏi sai sót lại vô hỏi
1. Tiến hành UB ngay trên nền Global state , k cần về Dev nhé( theo hướng dẫn )
3. Tiến hành cài TWRP ( theo hướng dẫn )
4. Tiến hành Root ( theo hướng dẫn )
5. Cài bản ROM yêu thích, xóa ứng dụng các kiểu ( nên cài bản ROM nào sau UB, Root ? )
*** Chú ý : nếu unlock chạy 50% có khi server bị lỗi , mặc dù nó báo tk hiện tại khác tk trên thiết bị nhé. Bật cái MiUnlock trong Tùy chọn nhà phát triển nữa nhé
Với nữa nếu chỉ Unlock, cài twrp, root, cài rom thì không cần cài Miflash, với Mipc cho rắc rối
Ae mới cứ đọc bài ghim vài lần là tiến hành đc ngay . Mình đã thành công. Chúc ae làm đc [emoji12]

Sửa lần cuối:

Cua

Thành viên mới
1/3/16
46
3
8
22
Đúng rồi bạn ơi
Bạn thử rom EU đi :))

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Lội mấy topic thấy mấy ae UB, root, twrp lỗi nữa nên chưa thực hành. Tại k có máy xài nếu dính lỗi
Với lại MiPC nghe đâu k nhận 6.0 hả ae
Ai xác nhận giùm mình với , tạo động lực vọc :)

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

• Like
Reactions: Aitratra

hungpham

Thành viên
5/8/16
177
9
18
24
Chuẩn. Cơ bản các bước là như vậy =)))
Các lỗi lúc UB đa số chỉ có máy tính ko driver, tài khoản chưa đc cấp phép, chưa mở kết nối UBS trên máy, vv......
Bác ko cần biết dùng cái Mi PC làm j đâu, trừ 1 tác dụng duy nhất là cài cho có driver thôi :v

hungpham

Thành viên
5/8/16
177
9
18
24
Sai
Tải rom ve de trong máy tính roi moi lamcac buoc tieptheo
Tải rom về máy tính làm j trong khi chưa UB được hả bác ........
Chưa UB chỉ có dùng updater thôi

Huytruong1987

Thành viên
19/12/16
512
52
28
34
TP.HCM
Thông báo cho các bác biết khi unlock bootloader không cần phải về bản devel..ở bản stable unlock bootloader vẫn được..tôi unlock bootloader trên bản global hoài có bị gì đâu mà mấy bác phải bảo về bản devel..

Khi đã có twrp rồi khỏi cần root vẫn úp được rom bình thường..vì root chỉ can thiệp sâu vào bản rom hiện tại ..nếu root rồi mà úp bản rom khác vậy thử hỏi root làm gì cho mất công..

• Like
Reactions: Aitratra

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Mình đã đọc đi đọc lại nhiều lần bài Dành cho người mới rồi, giờ bắt đầu thực hành, nhưng lần đầu làm chuyện ấy nên hơi ngại :)
Rom hiện tại Global State 8.1.1 ( MHOMIDI )
Giờ mình thực hiện theo trình tự sau, có chỗ nào chưa đúng nhờ ae chỉ , để khỏi sai sót lại vô hỏi
1. Download Rom Global Dev 7.2.24 về up qua Update điện thoại
2. Tiến hành UB ( theo hướng dẫn )
3. Tiến hành cài TWRP ( theo hướng dẫn )
4. Tiến hành Root ( theo hướng dẫn )
5. Cài bản ROM yêu thích, xóa ứng dụng các kiểu ( nên cài bản ROM nào sau UB, Roo ? )
Mục đích mình làm cho biết, với xóa ứng dụng không cần thiết, chứ mình là người dùng phổ thông thôi
Không biết vậy đươc chưa ? Để mình triển ngay & luôn cho nóng
Tks a e nhiều
Tải rom zip về dùng ứng dụng ZArchiver xóa app rác ngay trên rom zip rồi flash.

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Thông báo cho các bác biết khi unlock bootloader không cần phải về bản devel..ở bản stable unlock bootloader vẫn được..tôi unlock bootloader trên bản global hoài có bị gì đâu mà mấy bác phải bảo về bản devel..

Khi đã có twrp rồi khỏi cần root vẫn úp được rom bình thường..vì root chỉ can thiệp sâu vào bản rom hiện tại ..nếu root rồi mà úp bản rom khác vậy thử hỏi root làm gì cho mất công..
Mình thấy nhiều rom có sẵn supersu rồi mà.

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Lội mấy topic thấy mấy ae UB, root, twrp lỗi nữa nên chưa thực hành. Tại k có máy xài nếu dính lỗi

Chưa unlock thì chỉ nên dùng miflash trên win64 bit.

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Chưa unlock thì chỉ nên dùng miflash trên win64 bit.
Sao trên bài ghim nói chưa UB thì chỉ nên MiPC hoặc Updater, miflash dễ brick.
Với nữa mình cần backup lại cái gì trước khi vọc nhỉ

Truonghqs

Thành viên
6/5/16
685
99
28
41
Tải rom về máy tính làm j trong khi chưa UB được hả bác ........
Chưa UB chỉ có dùng updater thôi

Theo trình tự như bác kia nói tải rom dev về up lên qua updater rồi mới UL đúng ko.tôi chỉ đính chính lại thôi

Truonghqs

Thành viên
6/5/16
685
99
28
41
Sao trên bài ghim nói chưa UB thì chỉ nên MiPC hoặc Updater, miflash dễ brick.
Với nữa mình cần backup lại cái gì trước khi vọc nhỉ

1.bac UL theo hướng dẫn nếu thành công sang buoc 2
2.cài twrp-zcx từ máy tính vào theo huong dan.neu thanh cong qua buoc 3
3.khoi dong ve recorvery theo huong dan roi wipe nhu huong dan,giu lai data neu nhieu dữ liệu còn không thì phay hết
4.vẫn ở trong recorvery sau khi wipe cắm cáp kết nối vào máy tính copy bản rom dev global 7.2.24 của bác hải vào
5.sau khi copy xong rut cap chọn install chon đến Rom.zip vua copy vao rôi từ từ đợi là xong.Rom đã root nên ko phai làm ji nữa
6cơ bản là vậy.trước tôi cũng như bạn đọc xong ko hiểu ji cũng phải nhờ các bác trên 4room gút lại các bước như vậy

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN

Update , mình thử Unlock trên Rom State không được , cái đầu tiên chạy đến 50% báo lỗi.
Giờ sắp hết giờ nên chưa up qua Rom Dev được

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN

Update , mình thử Unlock trên Rom State không được , cái đầu tiên chạy đến 50% báo lỗi.

Huytruong1987

Thành viên
19/12/16
512
52
28
34
TP.HCM

Nó chạy dc 50% báo lỗi là do tài khoản vừa unlock...hoặc nó bị gì đó..thử lại lần nữa xem sao..chứ lần trước tôi toàn unlock bootloader trên 10 máy toàn là stable global.. chạy 1 phát 1 là thành công..chỉ bị lỗi 1 lần do tài khoản chưa phục hồi quyền unlock bootloader

hoangle2148

Thành viên mới
2/3/17
2
0
1
24

đúng rồi bạn, mi suite pc không nhận từ 6.0 nhưng mi flash vẫn nhận bình thường, nên bạn có thể dùng mi flash dể flash rom

Dương Viết Du

Thành viên
7/4/16
655
201
43
SGN
Mình Unlock từ bản 8.1.1 nó chạy 50% báo lỗi, tài khoản hiện tại khác với tk thiết bị . Mà đăng nhập cùng 1 tk . Vl