Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn TOOL TỰ ĐỘNG CÀI TWRP CHO MI MAX 3

Thanh Bảo

Thành viên mới
HTML:
Your warranty is now void.
 *
 * I am not responsible for bricked devices, dead SD cards,
 * thermonuclear war, or you getting fired because the alarm app failed. Please
 * do some research if you have any concerns about features included in this ROM
 * before flashing it! YOU are choosing to make these modifications, and if
 * you point the finger at me for messing up your device, I will laugh at you.
Chuẩn bị:

• Máy tính cài windows 7/8/10 (32bit hoặc 64bit), cáp USB type-C
  • Máy đã unlock bootloader : link
  • Đã bật USB Debugging: Vào Settings > Additional settings > Developer options > USB Debugging - Enable
  • Đã bật OEM Unlock: Vào Settings > Additional settings > Developer options > Enable OEM Unlock
  • tải ADB tại đây.
Bắt đầu:
  • Tắt máy, bấm giữ Nguồn và Vol- để đưa điện thoại về chế độ fastboot
  • Kết nôi ĐT vào máy tính
  • có thể chọn một trong các bản twrp sau :
    • TWRP Official bản gốc 3.2.3.0 : link
    • Red Wolf recovery : link
    • TWRP Treble : đang cập nhật
    • OrangeFox Recovery ( được phát triển dựa trên Redwolf ) : link
    • PitchBlack recovery ( được phát triển dựa trên TWRP ) : link
  • Giải nén file adb.zip vừa tải
  • Sau khi tải TWRP rồi, đổi tên thành twrp.img rồi đặt vào thư mục adb.
  • Mở file Twrp.bat trong thư mục adb lên và Enter

• Enter thêm lần nữa cho điện thoại khởi động lại, máy sẽ tự khởi động vào TWRP .
  • Nhấn nút Select Language bên phải > chọn ngôn ngữ tiếng Anh. Xong.

Lưu ý : nếu sau khi cài twrp xong gặp trường hợp TWRP không nhận bộ nhớ ( hiển thị 0MB )

chúng ta chỉ cần format lại bộ nhớ ( sẽ mất hết data, backup nếu cần thiết )
B1 : từ menu chính chọn wipe

B2
: chọn Format data và kéo thanh cuộn để xác nhận

B4 : từ bàn phím gõ yes và kéo thanh cuộn sang phải. màn hình sẽ hiện thông báo formating data

lúc này twrp đã nhận đủ bộ nhớ trong phân vùng internal storage.
===> sau khi format xong thì máy mất hết data kể cả OS, bạn phải chuẩn bị sẵn 1 bản ROM dạng .zip ( trừ ROM global stable ) lưu trong máy tính hoặc USB OTG. ( chọn ROM trong topic này hoặc EU ROM, đối với ROM AOSP các bạn có thể tìm trên XDA forum )

tại menu chính TWRP bạn copy ROM .zip vào phân phân vùng internal storage (SDCard) sau đó install như up rom thông thường. ( Đảm bảo MTP trong mục Mount phải enable )

Nếu Muốn ROOT chỉ cần flash SuperSU (.zip) hoặc magisk (.zip) qua TWRP

Sửa lần cuối:

tngcphng

Thành viên mới
Trong cái file bat kia ko là cmd thì là j. Vcc

Sent from my MI MAX 3 using Tapatalk

Thanh Bảo

Thành viên mới
Trong cái file bat kia ko là cmd thì là j. Vcc

Sent from my MI MAX 3 using Tapatalk
thì nó vẫn là lệnh CMD, nhưng được mình thiết đặt ẩn bên trong và chỉ cần enter là nó tự động thực thi. người dùng không cần phải gõ thủ công từng lệnh VD adb reboot bootloader,fastboot flash recovery twrp.img này nọ. VCC !

Nguyễn Anh Tài

Thành viên mới
Cài rồi làm sao vào đc twrp vậy thớt, mình ấn volume up + power mà nó chỉ ra bảng 3 tùy chọn, reboot, wipe all rồi connect mi pc suite

tretoday85

Thành viên mới
cài xong phải xóa data hết mới dùng đc ,... nhưng xóa xong nên có 1 bản rom mới để cài luôn, vì em xóa xong treo bố nó logo =))
bạn làm bài chia sẻ chi tiết đi bạn .từ cài twrp cho tới root . trên rom 9 miui 10.3.5 global . khổ mình loay hoay mãi chưa làm dc

tretoday85

Thành viên mới
mình mới update topic bạn vào xem thử, khi nào có thời gian mình sẽ edit chi tiết hơn
mình ngó quá thì chắc ko dc rồi vì up lên tận miui 10.3.5. có arb rồi mà thấy nói cài twrp xong thì ko cài dc rom global zip nữa . chắc cài lại thì lại mất twrp đúng ko bạn

Thanh Bảo

Thành viên mới
đúng rồi bạn, rom global stable phải cài bằng Miflash mới được, hiện tại ROM EU là MiUi 10.5 vẫn có thể cài qua TWRP bình thường

tretoday85

Thành viên mới
đúng rồi bạn, rom global stable phải cài bằng Miflash mới được, hiện tại ROM EU là MiUi 10.5 vẫn có thể cài qua TWRP bình thường
chờ bạn làm lại bài chi tiết chứ mầy mò loạn thế này dễ đau tim mất .

tretoday85

Thành viên mới
từng bước làm thế nào , có hình ảnh đi kèm r vẫn bao rkhoong chi tiết thì mình thua luôn
bạn ơi ko phải cái này thôi bạn .vd bạn chỉ cài twrp xong uh thì cài dc , thế nó có nhận bộ nhớ hoặc ko rồi lại up đúng rom ko vớ ngay arb thì hẻo . thêm nữa là có cài dc cho android 9 miui 10.3.5 chưa. hay chỉ cài cho mấy cái thấp hơn . rồi root ,thì như nào, cho bản rom nào, miui mấy ,..... ý mminhf là vậy . mình cũng tìm đọc nhìu phết nhưng mình chưa làm vì còn vướng mắc mà ít pro chỉ quá nên đành thôi ko nghịch nữa. mình mong có 1 bài chi tiết là vậy cho những bạn mới dùng như mình cùng làm dc ko lại brick thì khổ ra.