Hướng dẫn [Tổng hợp] Về Xiaomi Mi4

Thảo luận trong 'Mi 3 / Mi 4' bắt đầu bởi TruongIT01, 2/7/16.

1. trungnice

trungnice Thành viên mới

Minh sài Miui 7.2.8 muốn lên 8.6.0 thì làm sao ạ

2. phuc6433

phuc6433 Thành viên mới

Ban cho minh xin link mi4 ban v8.5.2.0 duoc ko

3. nguyentuan91

nguyentuan91 Thành viên mới

Chào bác, rất cảm ơn bác đã hướng dẫn rất cụ thể, tuy nhiên mình có thắc mắc ở đoạn này:
    "-Trên điện thoại (yêu cầu đã root và có kết nối mạng)
    +Tải cái Rashr về cài rồi cấp quyền root cho nó, có thể kiếm trên CH play hoặc link
    +Vào ứng dụng chọn TWRP Recovery rồi chọn bản 3.0.2.0 cancro nó sẽ tự tải về rồi cài.
    *Cách root: Các bạn tải file sau về rồi vào TWRP---Install----Flash. Đã test trên 4.4 (7.1.2) và 6.0 (7.5.1)
    Link: here"
    Theo mình hiểu là muốn cái TWRP thì phải có root, mà muốn root được thì phải cài qua TWRP, vậy thì cái nào có trước?

4. jokerjk142

jokerjk142 Thành viên mới

cài twrp bằng fastboot thì ko cần phải root

5. nguyentuan91

nguyentuan91 Thành viên mới

Ai cũng hiểu là vậy nhưng ý mình đang hỏi đoạn này có nghĩa là ntn chứ không phải hỏi cách làm, và cái gì có trước, vì cũng mới tìm hiểu nên hơi hoang mang về câu này. Mong bác giải thích cụ thể hơn.

6. jokerjk142

jokerjk142 Thành viên mới

ý của bạn ý nói là nếu máy nào đã có root rồi root bằng phần mềm bên thứ 3 chẳng hạn thì tải app kia về để cài twrp. còn nếu máy chưa root thì hãy flash file twrp vào máy trước và dùng twrp để flash file root vào máy

7. Bùi Đăng

Bùi Đăng Thành viên mới

E mói đùn xiaomi mi4 ai chỉ giúp e cai up với a chứ e nhin rối mắt quá

8. duytung27st

duytung27st Thành viên mới

Không biết các bác làm kiểu gì nữa. E có con mi4 cũ, dùng thực chất chỉ để phát wifi và sim rác thôi nhưng bị cái pin chờ tụt ghê quá.
    Nếu tắt máy thì dù để vài hôm bật lên cũng gần như ko hao. Nhưng bật máy mà để chế độ chờ thì qua đêm phải tụt đến 30, 40% pin. E thay pin mới chuẩn nó vẫn tụt thế. Fastboot mấy bản mới gần đây cũng ko ăn thua, cài rom zip vào cũng ko đc. Nếu bị ăn nguồn thì ko phải, nhưng cũng ko hiểu lỗi gì và có sửa hay fix đc ko nữa. Các bác có ai biết các fix lỗi hoặc đem sửa ở đâu đc ko ạ

9. duy vinh

duy vinh Thành viên mới

Tớ cần unlock bootloader tài khoản. Có ai giúp tớ không! Tự dưng cái điện thoại không khởi động được, chỉ vào được chức năng test, recovery, fastboot. Tớ đăng ký tài khoản, nhưng tài khoản không thể unclock... Giúp tớ với ..

10. ptbincom

ptbincom Thành viên mới

Đang dùng bình thường, xạc chuẩn, không rơi, không dính nước, không bị ảnh hưởng gì. Tự nhiên 3 cái phím Menu, Home, Back lăn quay ra chết. Không hiểu lý do tại sao. Đèn phím vẫn sáng, chạm vào không thấy cảm ứng, không hoạt động. Máy dùng các chức năng khác đều ổn, reset lại mấy lần vẫn không được. Bác nào biết nó bị sao giải thích và cho giải pháp xử lý giùm. Nếu mà cùi thế này chắc vĩnh viễn không bao giờ dám động tới hàng mobile tàu khựa nữa mất. tks

11. montage4869

montage4869 Thành viên mới

máy mình bị treo nhấp nháy logo mi cứ tắt lại bật , chỉ có thể vào fastboot , up rom mới thì vẫn nhấp nháy logo , cứu với

12. ptbincom

ptbincom Thành viên mới

Máy bạn giống như mình tối qua. Lần đầu root nó hơi khó tý. Sau hơn 4h vật lộn với các kiểu hướng dẫn root mình cũng root xong. Tiếc là ko giải quyết được lỗi nút home, back, menu. Theo như bạn nói thì bạn cần xử lý để cho máy đt và máy tính kết nối được với nhau bằng app WTP gì đó. Chúc may mắn

13. ptbincom

ptbincom Thành viên mới

Các file đính kèm:

14. mrkajin9x

mrkajin9x Thành viên mới

có cách nào up lên androi 7 cho mi 4w k các bác

15. Tenten9496

Tenten9496 Thành viên mới

Cho em hỏi theo ROM bác này xài ổn không

16. thanh020604

thanh020604 Thành viên mới

Mình đang xài mi 4 miui 7, bây h mình muốn chuyển ảnh từ tập tin qua thư viện thì phải làm sao vậy, ai có thể chỉ mình không, mình cảm ơn

Gửi từ MI 4LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. hoangtrongkhoi

hoangtrongkhoi Thành viên mới

Camera Mi5 khá ổn định, vốn được nâng cấp từ camera Mi4, các công nghệ chống rung quang học 4-axis OIS cho đến bộ cảm biến Sony đều được Xiaomi tận dụng và phát triển để người chụp không tài nào làm rung nhoè tấm ảnh chụp vội vàng được.

Xiaomi Mi5 trang bị camera trước 4MP, camera sau 16MP cho chất lượng ảnh chụp, video chất lượng tốt có thể nói nằm trong top camera tốt của những chiếc điện thoại Android. Hình ảnh từ camera Mi5 cho hình ảnh chất lượng, rõ nét khi zoom lớn không bị vỡ. Khả năng quay phim trong điều kiện ánh sáng đầy đủ khá ổn, cho âm thanh không bị rè. Và tính năng giảm rung khi chụp cũng được Xiaomi tích hợp trong Mi5. Tuy nhiên Mi 5 cho góc chụp khá hẹp nhưng bù lại bằng khả năng xoá phông.