Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn There is a safe way to go from ARB 3 to ARB 4 for Redmi Note 5 (Pro)

Chelseano1

Thành viên
Đọc xong vài bác thớt vẫn ko thấy đoạn nào nói từ arb3 lên arb4 bị brick

Dr.NHTT

Thành viên nhiệt huyết
Đọc xong vài bác thớt vẫn ko thấy đoạn nào nói từ arb3 lên arb4 bị brick
Haha, hayla nguoi tieu dung thong thai.
Mã:
[QUOTE="kotobodj, post: 720414, member: 59796"]Tầm này ngại đọc quá , để tối về . xda có thanh niên arb3 đứt[/QUOTE]

kotobodj

Thành viên tích cực
mình ko rõ trong cái file tải về đó có cái gì , nhưng đại loại masik sẽ vẫn tiếp tục loại bỏ arb trong các phiên bản tiếp theo , mình đang tải file đó về xem nó là bản tgz nào , nhưng theo phán đoán là bản có arb 4 .
hôm qua cũng có bạn trên xda từ arb3 cũng dính điện , nhưng vấn đề là flash bằng recovery custom cho file miui10 update , đó là điều nguy hiểm . đã lên arb là phải lên chính thống .
lấy cái vd khôi hài tí :grin: cầm miếng thịt ăn trc mặt chó nhà ko sao , sang hàng xóm ngồi ăn trc mặt chó nhà khác nó vồ cho ấy chứ :tonguewink:

Chelseano1

Thành viên
Bro cho em hỏi là e down bản rom china stable 10 của eu
E tự xóa cái mục update firmware ở rom đó trên điện thoại có dc ko ạ.

Dương Viết Du

Thành viên
không rành thì đừng làm. Chịu khó lội Topic mình post ấy. Người ta xoá sẵn rồi, tải về mà flash thôi
Bro cho em hỏi là e down bản rom china stable 10 của eu
E tự xóa cái mục update firmware ở rom đó trên điện thoại có dc ko ạ.

Chelseano1

Thành viên
Rom EU toàn bộ là bỏ Arb rồi nhé. Đang ARB bao nhiêu up lên vẫn vậy.
Mới thấy EU có Miui 10 state rồi
Bạn vô thẳng trang chủ nó mà download nhé
E down về rồi nhưng giải nén ra thấy vẫn có file update-firmware gì đó
Hình như file đó là anti thì phải bác ạ
Rom EU chỉ bọn anti rom dev chứ rom stable ko thấy bỏ

Money

Thành viên mới
The firmware of Masik will continue to be produced with cut out components of ARB. If necessary, there is a safe way to go from ARB 3 to ARB 4 for Redmi Note 5 (Pro)

https://sites.google.com/view/whyred-arb
Mã:
Whyred ARB
Preparation:
1. Download the archive with the necessary components:
https://yadi.sk/d/OUGZl1f43ahRvW
https://drive.google.com/file/d/1pdGiAVvLGzk1-yXB5eOOsnJXCODEnRYi/view
2. Unpack the archive in any place convenient for you
3. Transfer the "Whyred" folder to the root of the C: /
Installation:
1. We transfer the phone to the Fastboot mode (turn it off and hold down the "Volume down" and "Power" keys simultaneously, hold until the corresponding mode appears), connect to the PC
2. Launch the Mi Flash program, press "SELECT" and specify the folder "Whyred" on the C: / drive, then select the "Clean All" option in the Mi Flash options menu on the right (otherwise the loader will be blocked)
3. Press "REFRESH", then the connected device should appear in the list, then press "FLASH"
4. At the end of the firmware, the smartphone will automatically reboot into the system, you must enter Fastboot mode again
5. Go to the TWRP folder and run INSTALL.bat, after installation, the device will automatically boot into TWRP
6. Go to Wipe, execute Format Data, then Wipe Data + Vendor + System. If a format error occurs, you must restart TWRP Recovery and try again
7. Via MTP, we copy into the phone's memory the previously downloaded firmware and install it using the standard method
Beginning with MIUI 10, Xiaomi developers introduced a special Anti-rollback system for Redmi Note 5, which blocks the ability to install older versions of MIUI, in addition, this may affect the installation of custom firmware. If you try to roll back or install custom firmware, you can get a "brick", so if you own this device, read the instructions on changing the status of ARB, possibly in the near future it will become a necessity.

Nguồn: https://web.telegram.org/#/im?p=@Masik_X

Chú ý các điểm sau:
- Unzip file ARB Update.zip ra folder ARB Update ở bất kì ổ nào (topic gốc thì họ nói unzip ra folder gốc ổ C).
- Đổi tên folder ARB Update thành ARB_Update: vì miflash tool nó không nhận khoảng trắng, gây lỗi khi dùng miflash.

Done, clip chi tiết các bước làm:

Tin tưởng cách làm của Masik Dev Team.
Cài lại Masik U final Whyred luôn, mượt mà quá.
Bác còn link mới không vậy, link cũ die rồi. Thanks.