Hỏi & Đáp tự nhiên máy bị hao pin rất nhiều

dientrancpa

Thành viên mới
11/12/17
18
6
3
29
Bổng dưng tuần này máy mình tự.nhiên hao pin kinh khủng mọi người coi có phải lỗi gì ko . À bổng dưng máy mình có 1 lỗi ngộ lắm xài pin hết đến tắt nguồn . Sạc dc 5% mở nguồn lên xài nó báo 15% rồi vừa sạc vừa chơi sạc lên cực chậm lên có khi tuột khi dáng chơi . Và dây cáp có dấu hiệu bị bong ra nhẹ
Có phải lỗi do cáp sạc không và thay cáp pin có trâu lại ko vậy mọi người

thiên hành

Thành viên mới
24/11/17
45
8
8
29
sơn la
Bổng dưng tuần này máy mình tự.nhiên hao pin kinh khủng mọi người coi có phải lỗi gì ko . À bổng dưng máy mình có 1 lỗi ngộ lắm xài pin hết đến tắt nguồn . Sạc dc 5% mở nguồn lên xài nó báo 15% rồi vừa sạc vừa chơi sạc lên cực chậm lên có khi tuột khi dáng chơi . Và dây cáp có dấu hiệu bị bong ra nhẹ
Bác vừa sạc vừa chơi thế nó trai pin là đúg rồi bác,thay cáp khác nếu có vào nhah cũg tụt nhah thôi vì trai pin mà

dientrancpa

Thành viên mới
11/12/17
18
6
3
29
Mình cũng nghỉ Nhue vậy nhưng mà chai thì chai từ từ mà nhĩ đột nhiên đang trâu bò mà nó yếu sinh lý đột ngột nên sợ có lỗi gì . Bạn có cách gì cãi thiện pin ko

HieuTran1986

Thành viên
7/9/17
433
147
43
34
Mình cũng nghỉ Nhue vậy nhưng mà chai thì chai từ từ mà nhĩ đột nhiên đang trâu bò mà nó yếu sinh lý đột ngột nên sợ có lỗi gì . Bạn có cách gì cãi thiện pin ko
Thay pin mới

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nguyễn Lương Huy

Thành viên mới
27/10/16
86
13
8
31
Sài pin tới hết mới sạc, còn thêm vừa sạc vừa sài thì pin đột tử là phải rồi. Ktr lại sau vài lần sạc coi cải thiện ko, ko thì thay pin mới. Tốt nhất còn 15% thì đi sạc pin đi.

Sơn Bùi

Thành viên
11/7/17
187
17
18
28
đt dùng đc vài tháng thì chai cái gì .. pin li-po bây giờ bền lắm ... bạn xem lại cable vs củ sạc ...