Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn [Tổng hợp] Về Xiaomi Mi4

vodinhdat

Thành viên mới
Cho mình hỏi máy mình mi4 bị loạn cảm ứng không tắt màn hình để reset được. Các bác chỉ mình tắt máy bằng phím cứng được không !! tks

gà tập đá

Thành viên mới
Cho mình hỏi máy mình mi4 bị loạn cảm ứng không tắt màn hình để reset được. Các bác chỉ mình tắt máy bằng phím cứng được không !! tks
bấm giữ phím nguồn

gà tập đá

Thành viên mới
Mình dùng mi 4 .miui 8.1.6 mà tải game tầm 200MB cứ bị dừng CH play ..mà mình đang chơi game hay ki đơ và khởi động lại máyv.moji ng cho ý kiếm có lên cài lại room ko.
chuyển qa xài rom của bác than đi, tui thấy bản nào cũng ok, mod sẵn hết

gà tập đá

Thành viên mới
Mọi người cho e hỏi vs. lúc đầu em up ban rom RR thì nt được, nhưng khi về miui lại thì ko nhắn tin đc nữa, cứ báo ko gửi đc là sao ạ. em up 3 bản rồi ạ
có thể do mạng đấy bạn

gà tập đá

Thành viên mới
Máy mình đang chạy 6.0.1. Hôm này mình xoá mất ứng dụng nhạc mặc định của máy. Giờ muốn khôi phục lại thì có cách nào không
không bít thì chạy lại rom bạn

gà tập đá

Thành viên mới
Chào cả nhà. Em đang tính mua Mi4 LTE mà đang phân vân ko biết nên mua hàng online hay đến trưc tiếp cửa hàng . Em ở vinh - nghệ an ạ. mọi ng tư vẫn giúp em
gg search cách test r an tâm xài

ChaoNgayMiu

Thành viên mới
Mình mới mua về con Mi4W nó có sản bản ROM V7.1 Android 4.4.4 pin trâu cực mát máy luôn.
Sáng nay vào phần Update ở cài đặt thì thấy có cập nhật bản mới Stable V8 android 6. Thấy vậy up lên sài android 6 nó nó hoành tráng và up thành công nhưng máy nóng kinh hồn Pin sụt mau nữa hix hix (lúc bản 4.4.4 ROm V7.1 mình chiến pin trâu game chả nóng máy là bao),
giờ định lùi về andoid 4.4.4 như link tải ở Post 1 V7.1.2. Mình tải xong file V7.1.2 tgz đó rồi. Cài Miflash xong luôn giờ cứ flash qua Miflash thôi đúng không vậy?. Hay có cần làm thêm lăng tăng gì không vì 2 phân vùng android 6 và 4 nó khác nhau. Đang mong lung vụ này vì mình đọc bài từ trang 1 đến trang 8 mà không hiểu mote gì hết.

gà tập đá

Thành viên mới
Mình mới mua về con Mi4W nó có sản bản ROM V7.1 Android 4.4.4 pin trâu cực mát máy luôn.
Sáng nay vào phần Update ở cài đặt thì thấy có cập nhật bản mới Stable V8 android 6. Thấy vậy up lên sài android 6 nó nó hoành tráng và up thành công nhưng máy nóng kinh hồn Pin sụt mau nữa hix hix (lúc bản 4.4.4 ROm V7.1 mình chiến pin trâu game chả nóng máy là bao),
giờ định lùi về andoid 4.4.4 như link tải ở Post 1 V7.1.2. Mình tải xong file V7.1.2 tgz đó rồi. Cài Miflash xong luôn giờ cứ flash qua Miflash thôi đúng không vậy?. Hay có cần làm thêm lăng tăng gì không vì 2 phân vùng android 6 và 4 nó khác nhau. Đang mong lung vụ này vì mình đọc bài từ trang 1 đến trang 8 mà không hiểu mote gì hết.
wipe thì quất thôi, 6 về 4 vô tư

thiết trần 123

Thành viên mới
Ai có link fix cpu k

Gửi từ MI 4LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Minix

Thành viên mới
cho mình hỏi rom mi3 có quất đc cho mi4 ko? vì thấy tên mã đều là cancro. mò vào xda mi4 thì nghèo nàn rom quá, sang mi3 thì rất nhiều.

TienAnhPhamm

Thành viên mới
Em chào các bác, em là mem mới của xiaomi có đc ông anh cho 1 con mi4 nhưng lắp sim không nhận không có dịch vụ, ổng bảo up vài rom rồi mà vẫn ko có dịch vụ các bác trong hội có ai biết cách sửa không ạ cứu em với, em xin cảm ơn và hậu tạ các bác sau khi sửa đc T.T

zbpvc

Thành viên mới
LINK CHUYỂN CẢNH IOS BỊ DIE RỒI BẠN ƠI

tt_letheanh86

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi ở hà nội chỗ nào bán ốp lưng giả vân gỗ cho mi4 ko

Gửi từ MI 4C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

nguyenduykhanh36

Thành viên mới
Em chào các bác, em là mem mới của xiaomi có đc ông anh cho 1 con mi4 nhưng lắp sim không nhận không có dịch vụ, ổng bảo up vài rom rồi mà vẫn ko có dịch vụ các bác trong hội có ai biết cách sửa không ạ cứu em với, em xin cảm ơn và hậu tạ các bác sau khi sửa đc T.T
Sửa tốn hơn mua máy mới, chắc mất imei

quocthienlđf

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi ở hà nội chỗ nào bán ốp lưng giả vân gỗ cho mi4 ko

Gửi từ MI 4C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Lazada

Gửi từ MI 4W của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk