Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn [Tổng hợp] Về Xiaomi Mi4

ndhao164

Thành viên
Hôm qua e đi mua máy, lúc e ktra thì là bản android 6 của TQ, thế xong đưa cho ngta up rom, lúc đầu bị nhầm bản sao ấy nó thành 4.4.4, xong e ktra lại thế là ngta up lại cho android 6, MUI 8.0.2, nhưng mà em cứ vô chụp ảnh là nó kêu "Lắp thẻ SD trước khi chụp" làm e k chụp dc. Bác giúp e với ạ. E cảm ơn bác!
cái lỗi này e chưa gặp bao giờ :D bác thử xóa tất cả thử xem :D mi4 làm gì có thẻ sd mà lắp

MrAlbatraoZ

Thành viên mới
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi sao chất lượng quay video của mi4 lại kém quá, như kính lúp vậy, ở gần thì nét xã khoảng 1m đã mờ rồi hix.

Tcbb

Thành viên
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi sao chất lượng quay video của mi4 lại kém quá, như kính lúp vậy, ở gần thì nét xã khoảng 1m đã mờ rồi hix.
cam sau mi4 củ chuối lắm bạn, mình quay video cũng thế, dùng app cũng vậy. quay thiếu sáng thì thôi rồi luôn

minhnhien

Thành viên mới
Help !!!!!
Em cắm mi4 vào laptop phần mềm miflash thì ko hiện lên để flash là saO Ạ

hoàng dương kakatiti

Thành viên mới
ae cho mình xin cái driver cài máy xiaomi với. mình mới cài lại win 10 64 mà h ko cài đc dòng xiaomi nữa

kuuyuva

Thành viên mới
Sao tự dưng máy qua nay nó lết lết s ấy. Hay do mình dùng 3G nhỉ. Kiểu mở 1 số app thì nó load lâu với bị buộc dừng app. Kéo lướt thì bị đứng tí mới đc. Có bác nào bị lo

Gửi từ MI 4LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

TruongIT01

Thành viên tích cực
Sao tự dưng máy qua nay nó lết lết s ấy. Hay do mình dùng 3G nhỉ. Kiểu mở 1 số app thì nó load lâu với bị buộc dừng app. Kéo lướt thì bị đứng tí mới đc. Có bác nào bị lo

Bạn thử dọn rác máy sau đó reboot lại xem có cải thiện tình hình không nhé

dungtienkm

Thành viên

reset máy lại xem b..m dùng ăn roi cứ ngày reset 1 lần

Dknight12114

Thành viên mới
Các bác cho mình hỏi Mi4 hiện có bản ROM nào ổn định để người lớn sử dụng thoải mái ko ạ?

TruongIT01

Thành viên tích cực
Các bác cho mình hỏi Mi4 hiện có bản ROM nào ổn định để người lớn sử dụng thoải mái ko ạ?
Rom nào xài cũng ổn định bạn à, nếu bạn thích chuẩn nhất thì có bản stable V8.1.3.0 đó, còn muốn có thêm nhiều cái mới thì bạn xài bản dev 6.11.17

zin

Thành viên mới
Chào cả nhà. Em đang tính mua Mi4 LTE mà đang phân vân ko biết nên mua hàng online hay đến trưc tiếp cửa hàng . Em ở vinh - nghệ an ạ. mọi ng tư vẫn giúp em

bonbon2110

Thành viên mới
Tắt chống rung, chỉnh chất lượng lên full hd hoặc 4k cải thiện rất nhiều nhé, không hề kém trong phân khúc 2 triệu đâu

bonbon2110

Thành viên mới
MiUI v7 7.1.3 pin, cam, độ ổn định các thứ tốt nhất rồi bạn

MrAlbatraoZ

Thành viên mới
Tắt chống rung, chỉnh chất lượng lên full hd hoặc 4k cải thiện rất nhiều nhé, không hề kém trong phân khúc 2 triệu đâu
hix, bộ nhớ khả dụng của Mi4 không cho phép quay 1 video quá lâu, thật là tiếc quá .

badaokunai

Thành viên mới
Mọi người cho e hỏi vs. lúc đầu em up ban rom RR thì nt được, nhưng khi về miui lại thì ko nhắn tin đc nữa, cứ báo ko gửi đc là sao ạ. em up 3 bản rồi ạ

Hùng còi

Thành viên mới
Mình dùng mi 4 .miui 8.1.6 mà tải game tầm 200MB cứ bị dừng CH play ..mà mình đang chơi game hay ki đơ và khởi động lại máyv.moji ng cho ý kiếm có lên cài lại room ko.

Xuan Thao

Thành viên mới
Mình có mấy miếng dán cường lực mi4 giá 45k để lại cho ae nào có nhu cầu nè. LH: 0869078089 nha