Chia sẻ Tổng hợp 1 số kinh nghiệm cho người mới dùng Mi5s (unlock, root, twrp, xposed)

thanh25896

Thành viên
16/10/16
123
30
28
29
Thanks bác để thử xem. Thấy mn bảo rom 8.0.3 này không unlock đc.

Gửi từ MI 5s của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đang dùng bản gobal à? Lúc mình mới mua máy thì là bản China 8.0.3 ở của hàng kêu là cài dùm rom gobal cho mình ko chịu . Về nhà unlock = soft unlock mới nhất thì bị bảo "binding time too short, less than 72 hour" do đăng nhập vào máy chưa dc 72 tiếng google 1 hồi thì test thử bản 1.1 unlock phát được luôn

buituyen

Thành viên
21/6/16
105
13
18
28
Đang dùng bản gobal à? Lúc mình mới mua máy thì là bản China 8.0.3 ở của hàng kêu là cài dùm rom gobal cho mình ko chịu . Về nhà unlock = soft unlock mới nhất thì bị bảo "binding time too short, less than 72 hour" do đăng nhập vào máy chưa dc 72 tiếng google 1 hồi thì test thử bản 1.1 unlock phát được luôn
Uhm mới dùng xiaomi nên không hiểu nhiều bạn ạ. Tôi đọc mấy bài hướng dẫn làm theo mà không đc. Với loằng ngoằng quá. Đang global đây. Mấy bác khác bảo là cài rom khác mới unlock đc. Trong khi không unlock không flash đc rom đúng k?

thanh25896

Thành viên
16/10/16
123
30
28
29
Uhm mới dùng xiaomi nên không hiểu nhiều bạn ạ. Tôi đọc mấy bài hướng dẫn làm theo mà không đc. Với loằng ngoằng quá. Đang global đây. Mấy bác khác bảo là cài rom khác mới unlock đc. Trong khi không unlock không flash đc rom đúng k?

Chưa dùng gobal 8.0.3 nên cũng chưa biết . Vừa mua là 8.0 china tiệm bảo update tiếng việt cho mình thì mình bảo tự về cài nên ko bị gì

Attack.on.you

Thành viên mới
5/6/16
42
5
8
36

Tôi cũng từng dùng Rom Global bị khoá Bootloader đây, theo như bài viết thì bạn phải vào được EDL sau đó Flash ROM China DEV (Flash bằng Miflash) rồi mới tiến hành Unlock Bootloader bằng App unlock của Xiaomi.

buituyen

Thành viên
21/6/16
105
13
18
28
Chưa dùng gobal 8.0.3 nên cũng chưa biết . Vừa mua là 8.0 china tiệm bảo update tiếng việt cho mình thì mình bảo tự về cài nên ko bị gì
không được bác à. chạy 5% là thế này

Đính kèm

1.5 MB · Lượt xem: 289

buituyen

Thành viên
21/6/16
105
13
18
28
Tôi cũng từng dùng Rom Global bị khoá Bootloader đây, theo như bài viết thì bạn phải vào được EDL sau đó Flash ROM China DEV (Flash bằng Miflash) rồi mới tiến hành Unlock Bootloader bằng App unlock của Xiaomi.
Mình không có cáp EDL. mà cái vụ ấy loằng ngoằng quá. có mỗi cái cáp theo máy chế ra không có gì dùng vỡ mồm. hehe

Attack.on.you

Thành viên mới
5/6/16
42
5
8
36
Mình không có cáp EDL. mà cái vụ ấy loằng ngoằng quá. có mỗi cái cáp theo máy chế ra không có gì dùng vỡ mồm. hehe

Sợ thì ra shop mua sợi cáp TypeC rồi về chế cháo, để Tôi giúp cho cách chế cáp.
B1: tách lớp vỏ bảo vệ
B2: dùng bật lửa hơ bỏ lớp vỏ dây màu XANH LÁ, xong!
Đây là các bước đưa máy về EDL Mode
B1: cắm sẵn dây USB vào PC
B2: tắt hẳn nguồn
B3: chập nối dây XANH LÁ và dây Đất (bó dây đồng bọc xung quanh cáp)
B4: CẮM USB VÀO ĐT đợi 2giây rồi tách bỏ mối nối
B5: máy tính nhận ĐT nhưng ĐT không sáng màn hình. Bạn đã thành công!
Giờ thì còn việc Flassh ROM China DEV thôi.

Sửa lần cuối:

buituyen

Thành viên
21/6/16
105
13
18
28
Sợ thì ra shop mua sợi cáp TypeC rồi về chế cháo, để Tôi giúp cho cách chế cáp.
B1: tách lớp vỏ bảo vệ
B2: dùng bật lửa hơ bỏ lớp vỏ dây màu XANH LÁ, xong!
Đây là các bước đưa máy về EDL Mode
B1: cắm sẵn dây USB vào PC
B2: tắt hẳn nguồn
B3: chập nối dây XANH LÁ và dây Đất (bó dây đồng bọc xung quanh cáp)
B4: đợi 2giây tách bỏ mối nối
B5: máy tính nhận ĐT nhưng ĐT không sáng màn hình. Bạn đã thành công!
Giờ thì còn việc Flassh ROM China DEV thôi.
tải gói dev về đt rồi chọn gói cập nhật dc không bác. k thì đành mua cái cáp về chế thôi.

thanh25896

Thành viên
16/10/16
123
30
28
29
tải gói dev về đt rồi chọn gói cập nhật dc không bác. k thì đành mua cái cáp về chế thôi.
Ra tiệm kỹ thuật viên có cáp edl mà nhờ họ cắm cáp edl và unlock hộ mình . Bác vào mi account trong phần setting của điện thoại tắt chế độ find device thử xem

Bo chimy

Thành viên
21/11/16
324
85
28
38
Bạn yên tâm là cáp sau khi bọc lại bằng băng cách điện vẫn dùng đc bt nhé.

Bố bé Lạc

Thành viên mới
23/12/15
3
0
1
34
Cách dùng fastboot đã bị vô hiệu hóa từ lâu, giờ chỉ có cách chế cáp thôi. Chế cáp rất đơn giản, dùng xong lấy băng dính quấn lại vẫn sạc được bình thường bạn nhé.
Bác ơi, mình chỉ có laptop win7 32bit có flash đc Mi5s về china Dev ko? Máy mình mua lại đang ở global ổn định 8.5.4.0, ko nhập đc vân tay, ko nhập đc tài khoản Mi, các cảm biến bị vô hiệu hoá ko dùng la bàn đc, ko xoay màn hình đc. Liệu nó có bị dính Micloud ẩn ko nhỉ?

Bo chimy

Thành viên
21/11/16
324
85
28
38
Bác ơi, mình chỉ có laptop win7 32bit có flash đc Mi5s về china Dev ko? Máy mình mua lại đang ở global ổn định 8.5.4.0, ko nhập đc vân tay, ko nhập đc tài khoản Mi, các cảm biến bị vô hiệu hoá ko dùng la bàn đc, ko xoay màn hình đc. Liệu nó có bị dính Micloud ẩn ko nhỉ?
Flash đc bạn nhé. Muốn biết bị dính cloud hay ko thì bạn kiểm tra xem máy đang dùng Mi account nào? Có phải của bạn ko? Nếu ko phải của bạn thì hỏi người bán mật khẩu và thử đăng nhập trên web để ktra xem đúng ko.

Bo chimy

Thành viên
21/11/16
324
85
28
38
Mà bạn đã thử unlock chưa? Hình như bây giờ ko cần về China Dev vẫn unlock đc thì phải. Cứ thử tải tool unlock mới nhất làm xem, ko đc thì áp dụng cách về China dev. Trước tiên vẫn phải kiểm tra lại Mi account trên máy xem có log out hoàn toàn đc ko đã.

Bố bé Lạc

Thành viên mới
23/12/15
3
0
1
34
Máy ko có Mi account, mình sợ tk mi ẩn thôi, vì ko đăng nhập đc, báo lỗi không thể kiểm tra trạng thái tìm thiết bị. Vì ko nhập đc tk nên ko chạy unlock đc.