Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Tất tần tật về Mibox 2/2S (MDZ-09-AA/AK) | Việt Hóa | GApps | Tinh chỉnh và chặn quảng cáo

dolehoangtuan

Thành viên
mibox 2 do cài chplay treo . có ai flash rom gốc lại mà thành công chưa?

superTii

Thành viên mới
mibox 2 do cài chplay treo . có ai flash rom gốc lại mà thành công chưa?
bạn thử reboot vô system 1 đi. Nếu lỗi thì đọc hướng dẫn up fw stock của bác long ý

Ngọc Thiên

Thành viên mới
Mình cắm Mi Box vào PC qua cáp USB-MicroUSB rồi chạy ADB mà nó báo lỗi "error: No devices/emulators found khắc phục sao mấy bạn ơi :(

dolehoangtuan

Thành viên
Mình cắm Mi Box vào PC qua cáp USB-MicroUSB rồi chạy ADB mà nó báo lỗi "error: No devices/emulators found khắc phục sao mấy bạn ơi :(
chưa nhận cổng . làm cẩn thận nhé . mình mới bị chết 1 con . ko ai giúp đâu

dolehoangtuan

Thành viên
Có cách nào cho nó nhận không bạn, mình cài Kingo Root PC rồi mà vẫn không được
root bằng kingroot ver thấp sẽ root dc, nên mình khuyên bạn đừng làm . chết thì có tiền mua cái mới thì cứ làm . hjhj . bạn cắm vô máy tính là nó tự nhận và hỏi bạn có cài driver mibox ko rồi bấm cài driver

Ngọc Thiên

Thành viên mới
root bằng kingroot ver thấp sẽ root dc, nên mình khuyên bạn đừng làm . chết thì có tiền mua cái mới thì cứ làm . hjhj . bạn cắm vô máy tính là nó tự nhận và hỏi bạn có cài driver mibox ko rồi bấm cài driver
Cắm vô nó không hỏi gì mới khổ chức, root bằng Kingo Root ok rồi mà giờ copy mấy file hệ thống không cho chép, xoá thì lại xoá được @@

trung_hp

Thành viên mới
Em bị die wiffi con mibox mdz - 09 - aa. Cho em hỏi bác nào có thể chỉ dùm em nếu ở đà nẵng thì sửa ở chỗ nào không ạ.

dolehoangtuan

Thành viên
Em bị die wiffi con mibox mdz - 09 - aa. Cho em hỏi bác nào có thể chỉ dùm em nếu ở đà nẵng thì sửa ở chỗ nào không ạ.
kaka . giống tui. hết cách nhé
2 con đang treo nè