Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM TỔNG HỢP ROM MOD REDMI NOTE 4X ANDROID 7.0/8.1.0

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Rom 9.4.18 bạch tuộc vào gọi điện thì bị đen ở phía dưới khi bật màn hình tràn cạnh
Đây k phải là lỗi đâu bạn, mình sử dụng pp của miuipro, có lẽ còn chỉnh ở đâu đó về tỉ lệ màn hình, nó sẽ có vạch đen ở 1 số ứng dụng hay cài đặt

mrDong

Thành viên mới
Hình ảnh Rom 9.6.16 phiên bản của 9.4.18 sẽ ra mắt vào ngày mai, fixed màu mạng, thêm vài tính năng mới,ae xem hình
@MinhNguyenBom bác đẻ rom nhanh thế, chưa kip trải nghiệm hết bản này bác lại ra tiếp bản khác. Chạy theo mệt quá

ngayay

Thành viên mới
Đây k phải là lỗi đâu bạn, mình sử dụng pp của miuipro, có lẽ còn chỉnh ở đâu đó về tỉ lệ màn hình, nó sẽ có vạch đen ở 1 số ứng dụng hay cài đặt
Mình bị trình gọi điện và mes

ngayay

Thành viên mới
Tôi không bị như bạn, vẫn ổn định bt bạn nhé! Con note 4x gần 3năm rồi mà pin vẫn cầm gần 2 ngày với bản room này.( Có chơi game pubg)
Máy mình bị mới lạ

Chỉnh sửa cuối:

mrDong

Thành viên mới
Đã fix lỗi lịch trên stt3, sử dụng code hệ thống và mod thêm về Văn bản trên icon màn hình,Patch trang 1 dùng chung cho 9.6.16 và 9.4.18
Mình vừa flash patch này vào 9.4.18 bị đen thui luôn bác @MinhNguyenBom, may là có backup trước.

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
9.6.16 sau khi up patch
Âm lịch vị trí ngang đồng hồ không đúng
Âm lịch phía dưới đồng hồ thì đúng
Chỉ sài âm lịch của hệ thống là chuẩn thôi bạn, ẩn âm lịch ỏ giữa, qua tháng này âm lịch sẽ đúng lại

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực

Attachments

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực

Jetpooh

Thành viên mới
Mình không xài tràn cạnh có cách nào tắt phím ảo không bạn

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Mình không xài tràn cạnh có cách nào tắt phím ảo không bạn
Bạn chọn chế độ cử chỉ màn hình tràn cạnh hoặc ẩn hoàn toàn tính năng <----> Root explorer/system/vendor/build.prop sửa qemu.hw.mainkeys=0 thành qemu.hw.mainkeys=1. khởi động lại