Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM TỔNG HỢP ROM MOD REDMI NOTE 4X ANDROID 7.0/8.1.0

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
đã cập nhật mod v2 "Miui 10 Note4X 9.4.18 V8.1 mod v2 kernel Bạch tuộc" bạch tuột thêm tùy chỉnh màu sắc, ẩn hiện đồng hồ trong màn trập stt3,thêm youtube mới nhất

Attachments

tungtuantu

Thành viên mới
đã cập nhật mod v2 "Miui 10 Note4X 9.4.18 V8.1 mod v2 kernel Bạch tuộc" bạch tuột thêm tùy chỉnh màu sắc, ẩn hiện đồng hồ trong màn trập stt3,thêm youtube mới nhất
phiền bạn cho mình hỏi, mình đang dùng
TWRP 3.2.3-0 Redmi Note 4X
nhưng khi vào để wipe và install rom này thì ko toàn báo unable wipe
Bạn cho hỏi nên dùng bản recovery nào ah

tungtuantu

Thành viên mới
Mình dùng bản này thì cứ để dữ liệu di động ở sim nào thì sim kia bị mất sóng, có cách nào khắc phục ko bạn,

Sơn Trường

Thành viên mới
à ok bác. hihi. rom ngon lắm bác. :3
mà cho e hỏi làm sao để cho tên nhãn hiệu ứng dụng nó hiện ra hết không chạy qua lại để hiện tên ạ.

tungtuantu

Thành viên mới
Mình dùng bản này thì cứ để dữ liệu di động ở sim nào thì sim kia bị mất sóng, có cách nào khắc phục ko bạn,
Bạn @MinhNguyenBom giúp mình với, ko tài nào online được 2 sim
Khi mình chuyển sang dùng internet từ sim 1 hoặc sim 2 và ngược lại thì 2 sim online tầm đc 2 phút, rồi thì sim ko đc chọn internet sẽ mất dịch vụ luôn, vào xem thông tin sim thì vẫn có mức thu tín hiệu của nhà mạng

eveline80

Thành viên
Bản mod room 9.4.18 MNB 8.1 kernel octupus, hiệu năng khá ổn, tôi đã test 3 trong số kernel của mod trên trang 1, thì octupus tôi đánh giá cao nhất.
- Fanco khá nóng máy, không cầm pin ( có đôi lúc ram chống cao ) chơi game nặng như pubg giật và bị chễ time số vs người chơi khác, cuối trận không xem được đồng đội.
- Underground cầm pin, ram luôn duy trì ở mức 1,5 ghz, ( nhưng ram hay bị tụt sâu có lúc còn 690 ghz chơi game vẫn bị như Faco.
- octupus mọi người tự cảm nhận nhé! Vì hiện tại tôi đang dùng kernel này ( có thể điều chỉnh bằng adito kernel control tăng thêm bộ nhớ ảo lên 2030 mb. 2 kerlen trên ko điều chỉnh được)
Cảm ơn mod nhiều nhé! ( Với riêng tôi bản 8.1 này là bản tôi ưng ý nhất trong các bản mod room 8.1 hiện tại )

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Bạn @MinhNguyenBom giúp mình với, ko tài nào online được 2 sim
Khi mình chuyển sang dùng internet từ sim 1 hoặc sim 2 và ngược lại thì 2 sim online tầm đc 2 phút, rồi thì sim ko đc chọn internet sẽ mất dịch vụ luôn, vào xem thông tin sim thì vẫn có mức thu tín hiệu của nhà mạng
Đây là rom port nhé bạn, k phải stock 8.1, nên còn vài lỗi nhỏ

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Hình ảnh Rom 9.6.16 phiên bản của 9.4.18 sẽ ra mắt vào ngày mai, fixed màu mạng, thêm vài tính năng mới,ae xem hình

Attachments

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Bản mod room 9.4.18 MNB 8.1 kernel octupus, hiệu năng khá ổn, tôi đã test 3 trong số kernel của mod trên trang 1, thì octupus tôi đánh giá cao nhất.
- Fanco khá nóng máy, không cầm pin ( có đôi lúc ram chống cao ) chơi game nặng như pubg giật và bị chễ time số vs người chơi khác, cuối trận không xem được đồng đội.
- Underground cầm pin, ram luôn duy trì ở mức 1,5 ghz, ( nhưng ram hay bị tụt sâu có lúc còn 690 ghz chơi game vẫn bị như Faco.
- octupus mọi người tự cảm nhận nhé! Vì hiện tại tôi đang dùng kernel này ( có thể điều chỉnh bằng adito kernel control tăng thêm bộ nhớ ảo lên 2030 mb. 2 kerlen trên ko điều chỉnh được)
Cảm ơn mod nhiều nhé! ( Với riêng tôi bản 8.1 này là bản tôi ưng ý nhất trong các bản mod room 8.1 hiện tại )
Mình test thấy kernel octupus ổn định

tungtuantu

Thành viên mới
Mình k am hiểu về port rom, hầu hết là do các anh Ấn Độ và Nga đã port chúng, trừ khi họ tìm ra giải pháp
Ở trang 1 của bạn,có bản rom nào ổn định mà ko mod chưa root sẵn ko bạn, mình đang nghi cái masigk

eveline80

Thành viên
Rom 9.4.18 bạch tuộc vào gọi điện thì bị đen ở phía dưới khi bật màn hình tràn cạnh
Tôi không bị như bạn, vẫn ổn định bt bạn nhé! Con note 4x gần 3năm rồi mà pin vẫn cầm gần 2 ngày với bản room này.( Có chơi game pubg)