Hỏi & Đáp ROM thuần Google tốt nhất hiện nay cho Mi 6X

rasputin4

Thành viên mới
10/6/19
4
0
1
Chào các Anh Em! Mình đang xài Rom EU stable nhưng cảm thấy nó không mượt cho lắm
Từ lâu mình đã khá cuồng với các bản Rom thuần Google như Havoc, AOSP Extended, Pixel Experience hay lineage os...
Nên hôm nay post tut này xin lời tư vấn của Anh Em về bản Rom thuần nào đáp ứng được:
  • Ôn định.
  • Pin tốt.
  • Hỗ trợ game tốt.
Cảm ơn mọi người đã xem bài đăng, mình sẽ tổng hợp ý kiến ae và làm lại 1 bài đăng đánh ROM thuần hỗ trợ cho các newbie!

phanhuy5491

Thành viên mới
13/10/18
23
1
3
30
Pin k ổn, ổn định, chơi game nóng bỏng tay, pin nhanh hết. Nếu chơi game thì dùng miui

• Like
Reactions: rasputin4

fifacuchi

Thành viên
8/11/15
144
27
28
youtu.be
Chào các Anh Em! Mình đang xài Rom EU stable nhưng cảm thấy nó không mượt cho lắm
Từ lâu mình đã khá cuồng với các bản Rom thuần Google như Havoc, AOSP Extended, Pixel Experience hay lineage os...
Nên hôm nay post tut này xin lời tư vấn của Anh Em về bản Rom thuần nào đáp ứng được:
  • Ôn định.
  • Pin tốt.
  • Hỗ trợ game tốt.
Cảm ơn mọi người đã xem bài đăng, mình sẽ tổng hợp ý kiến ae và làm lại 1 bài đăng đánh ROM thuần hỗ trợ cho các newbie!
Tốt hay pin trâu thì cảm tính tùy người dùng thôi. Nhưng nên chọn official như Havoc, RR, Pixel, AICP, ...
Tùy biến với nhiều tùy chỉnh thì RR và Havoc. Pixel đơn giản ko nhiều tùy biến. ACIP tùy biến cũng nhiều và ổn. Xem videos mình review ấy ACIP và RR
Pixel cài ki cần gapps nên gọn.