Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp ROM RMN7Pro Global Stable ?

Nguyễn Cao Tài

Thành viên mới

Nguyễn Cao Tài

Thành viên mới
Tự tìm ra câu trả lời :

Xiaomi Device Name Xiaomi Smartphones Codename
Mi 2 Aries
Mi 3 Pisces
Mi 3/Mi4 Cancro
Mi 4i Ferrari
Mi 4c Libra
Mi 4s Aqua
Mi 5 Gemini
Mi Note Virgo
Mi Note Pro Leo
Mi Note 2 Scorpio
Mi Note 3 Jason
Mi Max 32GB Hydrogen
Mi Max Pro Helium
Mi Max 2 Oxygen
Mi Max 3 Nitrogen
Mi Mix Lithum
Mi Mix 2 Chiron
Mi Mix 2S Polaris
Mi 5s Capricorn
Mi 5s Plus Natrium
Mi 6 Sagit
Mi 6X Wayne
Mi 8 Dipper
Mi 9 Cepheus
Mi 8 SE Sirius
Mi 5x Tiffany
Mi 5c Song/Meri
Mi A1 Tissot
Mi A2 Jasmine
Mi A2 lite daisy
Mi Pad Mocha
Mi Pad 2 Latte
Mi Pad 3 Capu
Redmi 1 HM2013023
Redmi 1s Armani
Redmi 2 HM2014811
Redmi 3 Ido
Redmi 3 S/X Land
Redmi Pro Omega
Redmi Note 1 lcsh92_wet_jb9
Redmi Note 1S Gucci
Redmi Note 1/4G Dior
Redmi Note 2 Hermes
Redmi Note 3(MTK) Hennesey
Redmi Note 3(Qualcomm) Kenzo
Redmi Note 3 Special Kate
Redmi Note 4 Nikel
Redmi Note 4x Mido
Redmi 4A Rolex
Redmi 4 Prada
Redmi 4 Pro Markw
Redmi 4x Santoni
Redmi 5 Rosy
Redmi Note 5A Ugg
Redmi Note 5/5 Plus Vince
Redmi Note 5 Pro Whyred
Redmi 6 cereus
Redmi 6A cactus
Redmi 6 Pro sakura
Redmi 7 onclite
Redmi S2/Y2 ysl
Redmi Go tiare
Poco F1 (PocoPhone) beryllium
Redmi Note 6 Pro tulip
Redmi Note 7 Lavender
Redmi Note 7 Pro violet
Xiaomi Mi Play Lotus
Xiaomi Mi Mix 3 Perseus
Black Shark Helo nile
Black Shark 2 Blackshark Skywalker
Xiaomi Mi 8 Pro equuleus
Xiaomi Mi 8 Lite platina

catbuisg

Thành viên
rom này hình như của phiên bản Ấn Độ chứ rmn7 pro có bán ra quốc tế đâu mà có rom quốc tế hả bác?

Xiaomi Nha Trang

Thành viên nhiệt huyết
rom này hình như của phiên bản Ấn Độ chứ rmn7 pro có bán ra quốc tế đâu mà có rom quốc tế hả bác?
phiên bản ROM Ấn Độ có thể coi là phiên bản Quốc tế, vì có CH PLay và tiếng Việt, gắn SIM vào dùng.

quan trọng là có up qua lại giữa ROM TQ và Ấn Độ hay không ấy, hay up là brick.

catbuisg

Thành viên
phiên bản ROM Ấn Độ có thể coi là phiên bản Quốc tế, vì có CH PLay và tiếng Việt, gắn SIM vào dùng.

quan trọng là có up qua lại giữa ROM TQ và Ấn Độ hay không ấy, hay up là brick.
vậy link rom RMN7 Pro bên trên của thớt có up được cho máy xách tay TQ không hả bác?đang tính mua RMN7 Pro mà thấy không hỗ trợ rom quốc tế nên ngại xài.

Nguyễn Cao Tài

Thành viên mới
Có 2 vấn đề cần lưu ý :
1. Phân biệt rõ là máy hàng xách tay và hàng Quốc Tế. Ở RMN7Pro thì theo thông tin là không có phiên bản quốc tế (bán rộng rãi cho các nhà mạng trên nhiều quốc gia).
2. Xem thêm ở đây : https://en.miui.com/thread-6060971-2-1.html

Xiaomi Nha Trang

Thành viên nhiệt huyết
Có 2 vấn đề cần lưu ý :
1. Phân biệt rõ là máy hàng xách tay và hàng Quốc Tế. Ở RMN7Pro thì theo thông tin là không có phiên bản quốc tế (bán rộng rãi cho các nhà mạng trên nhiều quốc gia).
2. Xem thêm ở đây : https://en.miui.com/thread-6060971-2-1.html
Trước giờ bên Ấn Độ là Xiaomi có bán trực tuyến, tới tận tay người tiêu dùng đó bạn, không thông qua trung gian nhà mạng hay ràng buộc gì.

Không bán rộng rãi ra toàn thế giới, không có nghĩa là Xiaomi Redmi Note 7 Pro không có ROM quốc tế, ROM có CH PLay và tiếng Việt.
Phân biệt rõ 2 khái niệm này bạn nhé

ví dụ như nhiều dòng sản phẩm Xiaomi như Redmi 7 không phân phối toàn thế giới tầm 200 nước, nhưng vẫn có ROM quốc tế, có tiếng Việt và CH Play.

leDn

Thành viên
Dùng eu cho lành, update còn nhanh hơn global, kiểu như có tay trong của xiaomi ấy

Trobgtu

Thành viên mới
Ae cho hỏi làm sao cập nhật qua ota cho máy xách tay rom tv ạ

nam nguyen

Thành viên mới
Máy của em rm note 7 lúc ở room chi na vẫn hiện sạc nhanh bình thường. bh up sang eu rồi mà ko hiện sạc nhanh. cáp sạc của em ko lỗi vì em thử nhiều rồi vẫn bt. bh xử lý sao bh các bác. lại up room global à.

dinhtruonghuy

Thành viên
Máy của em rm note 7 lúc ở room chi na vẫn hiện sạc nhanh bình thường. bh up sang eu rồi mà ko hiện sạc nhanh. cáp sạc của em ko lỗi vì em thử nhiều rồi vẫn bt. bh xử lý sao bh các bác. lại up room global à.
Bạn up rom eu bằng twrp phải không? Trước khi up rom bạn có wipe tất cả mọi thứ không? Nó hiện sạc nhanh như thế nào? Thời gian sạc có như ở rom china không?

nam nguyen

Thành viên mới
mình có wipe đủ 4 cái chọn đó bạn. room chi na cũ có hiện sạc nhanh. báo sạc nhanh. 1h30 p là đầy. room này mình sạc 35 phút mới dc 20 %. và ko hiện sạc nhanh.

dinhtruonghuy

Thành viên
mình có wipe đủ 4 cái chọn đó bạn. room chi na cũ có hiện sạc nhanh. báo sạc nhanh. 1h30 p là đầy. room này mình sạc 35 phút mới dc 20 %. và ko hiện sạc nhanh.
Mình up bằng miflash rom global của Ấn Độ theo link của chủ thớt thấy bthường, có báo sạc nhanh ở cuối màn hình khóa giống rom china.

DKPromise

Thành viên mới
Mình up bằng miflash rom global của Ấn Độ theo link của chủ thớt thấy bthường, có báo sạc nhanh ở cuối màn hình khóa giống rom china.
bác cũng xài redminote 7 pro hả bác, up được rom ấn độ ko, em sợ ko tương thích bị brick nên chưa dám up

dinhtruonghuy

Thành viên
bác cũng xài redminote 7 pro hả bác, up được rom ấn độ ko, em sợ ko tương thích bị brick nên chưa dám up
Mình đang xài note 7, up rom ấn độ xài OK. Mình nghĩ note 7 pro cũng vậy, nhiều bạn vẫn up rom ấn độ được, nó y như rom global vậy. Nhưng mình chỉ up bằng miflash và chọn clean all, không chọn clean all & lock vì sẽ bị brick. Trước đây mình up bằng twrp hay bị lỗi dù đã wipe hết.

toanluu68

Thành viên mới
Hello ae mình mới chuyển qua chơi redmi nên nhiều cái lạ có gì nhờ ae giúp đở ná... Hehehe

Sent from my Redmi Note 7 Pro using Tapatalk

dinhtruonghuy

Thành viên
Hello ae mình mới chuyển qua chơi redmi nên nhiều cái lạ có gì nhờ ae giúp đở ná... Hehehe

Sent from my Redmi Note 7 Pro using Tapatalk
Bạn nhấn vào all specs rồi chụp màn hình lên xem sao.