Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM ROM Redmi Note 7 Pro - EU Stable - xiaomi.eu

LaiTien

Thành viên mới
Mình đang ở rom gốc china, có phải up qua rom India rồi mới up được lên rom EU không hay up thẳng được nhỉ.
Up rom EU phải cài recovery bác,up thẳng lên được,trước khi up nhớ đăng xuất Mi cloud,unlock máy.

Gửi từ Redmi Note 7 Pro của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

cuongquap

Thành viên mới
Mình up thành công rồi. nhưng bản rom này hình như mất tính năng gõ 2 lần để sáng màn hình. nhờ các bạn đã cài xác nhận có đúng như vậy ko nhỉ.

LaiTien

Thành viên mới
Mình up thành công rồi. nhưng bản rom này hình như mất tính năng gõ 2 lần để sáng màn hình. nhờ các bạn đã cài xác nhận có đúng như vậy ko nhỉ.
Bạn vào cài đặt màn hình khóa xem

pop4955

Thành viên
Trong này bác

Vkopskiz

Thành viên mới
các bác giúp e với :(( sau khi làm theo cài dc twrp format xong thì bộ nhớ bị mã hóa tùm lum :(( h làm sao h ạ, mất cả hết data với cop dữ liệu cũng k dc nữa vđ :((

LaiTien

Thành viên mới
các bác giúp e với :(( sau khi làm theo cài dc twrp format xong thì bộ nhớ bị mã hóa tùm lum :(( h làm sao h ạ, mất cả hết data với cop dữ liệu cũng k dc nữa vđ :((
Bác quên đăng xuất mi cloud và tắt khóa màn hình trước khi up rom rồi.bác còn bản back up nào không chứ ca này em không rành

Vkopskiz

Thành viên mới
Bác quên đăng xuất mi cloud và tắt khóa màn hình trước khi up rom rồi.bác còn bản back up nào không chứ ca này em không rành

đăng xuất hết rồi bác ơi, haizz
cuối cùng phải format data mât hết dữ liệu, chán!!!

LaiTien

Thành viên mới
đăng xuất hết rồi bác ơi, haizz
cuối cùng phải format data mât hết dữ liệu, chán!!!
Thế bác thấy cái double tap chưa

Trịnh Gia

Thành viên mới
Chủ thớt ơi cho hỏi bắt buộc cài lệnh dummy.img à. M k cài lệnh này toàn báo erro 7

pop4955

Thành viên
Mình thấy đã format thì mất hết dữ liệu nhưng ko còn bị mã hoá nữa và copy vào được chứ bác. Vậy trước khi làm những gì chưa chắc chắn thì các bác cứ sao lưu ra ngoài cho chắc cú :D

Newbieeee

Thành viên mới
Bác nào giúp em với! Em khởi động lại là bị mất twrp ạ! Với lại lúc tìm room ý, bộ nhớ hình như bị mã hóa, tìm mãi chẳng thấy room đâu!
Có bác nào có room eu nhưng để flash bằng Miflash ko ạ! E ngại dùng twrp lắm, vì đây là lần đầu :3