ROM ROM Redmi Note 7 Pro - EU Stable - xiaomi.eu

Thảo luận trong 'Redmi Note 7 / 7 Pro / 7S' bắt đầu bởi vingamagic, 20/5/19.

1. pop4955

pop4955 Thành viên

2. mijili

mijili Thành viên mới

Bác nào có recovery OrangeFox bản chuẩn cho redmi note7 pro cho em xin với

3. Namjoker

Namjoker Thành viên mới

K rõ, nhưng khuyến cáo của thằng up rom bên EU khuyến nghị thế, rom eu wipe system là nó lỗi

Gửi từ Redmi Note 7 Pro của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

4. Thịt Bò Khô

Thịt Bò Khô Thành viên

Thì cũng là 1 bên thứ 3 mod giống như kiểu EU, cụ thể thì ko rõ vì mình ko cài được.
    Ngày xưa có dùng Miuipro trên con máy cũ Redmi 3S thì miuipro luôn nhiều tùy chọn tinh chỉnh hơn eu

5. vingamagic

vingamagic Thành viên mới

Đã up bản mới: V10.3.11.0 nhé

6. vingamagic

anh em xài thử cảm nhận nak :D

7. pop4955

pop4955 Thành viên

*** Mình tổng kết lại sau một hồi nhay tới nhảy lui mấy rom trên máy của mình (RMN7Pro bản china) như sau:D
    - Rom tàu (bản stable): các app riêng lẻ cập nhật nhanh, quá nhiều aap tàu, khá mượt, phải cài Google play để chạy nhưng không đầy đủ (cái contact không thấy trong danh mục đồng bộ) + quảng cáo nhiều (trên bảng điều khiển không có nút setting, không hiểu sao, hê hê): tạm thời loại
    - Rom ấn độ (bản stable, có vẻ cập nhật nhiều nhất): các app riêng lẻ cập nhật nhanh, có bác nào bảo máy có thể khác phần cứng so với bản china, mình thấy chạy flash xong chạy tốt như china, khá mượt nhưng quảng cáo nhiều trong aap hệ thống, tắt mỏi tay mà chưa thấy hết => tạm thời loại
    - Rom EU (bản DEV): gốc (chắc) lấy từ bản DEV của tàu, các app hệ thống đều được lược bỏ phần quảng cáo, bỏ hết app tàu, google app, không thấy cập nhật riêng lẻ (chắc cập nhật thì nó lại nhét quảng cáo), trước đây chỉ thấy cập nhật cả bản rom dung lượng lớn. Các tiêu chí và tối ưu của rom được đăng trong phần giới thiệu. có vài sắp xếp và thêm chức năng só với bản EU stable
    - Rom EU (bản stable): gốc lấy từ bản Rom tàu (stable) các app hệ thống đều được lược bỏ phần quảng cáo, bỏ hết app tàu, google app, không thấy cập nhật riêng lẻ, trước đây chỉ thấy cập nhật cả bản rom dung lượng lớn. Các tiêu chí và tối ưu của rom được đăng trong phần giới thiệu.
    Mình tạm dừng lại ở bản EU stable này :D

***Khác với chủ thớt ở mấy bước làm như sau:
    Vì dùng twrp là file 3.3.1-6 trên XDA nên mình không chạy các lệnh như trong bước 4 mà chỉ chạy
    1. nạp recovery: .\fastboot flash recovery recovery.img (tên file img là recovery.img nên mình để nguyên)
    2. khởi động lại máy: .\fastboot reboot (và bấm giữ luôn phím vol+ để vào recovery mode)

máy vào được giao diện của TWRP thì anh em thành công! (mình thấy nếu trước đó máy đang để pass hoặc hình vẽ bảo mật thì TWRP sẽ hỏi, mình gõ đúng sẽ vào đc bên trong)

Lúc này nếu cắm cáp và chọn mout DATA là có thể copy file rom yêu thích để lát nữa cài (cái TWRP nói trên mình thấy nếu được hỏi pass thì dữ liệu bên trong không bị mã hóa, còn nếu không được hỏi pass thì mình phải tiến hành FORMAT DATA rồi mới copy được vào bên trong bộ nhớ máy)
    Các lần mình làm đều Wipe Data, Dalvik, Cache và luôn cả System (mình thường ưu tiên để lại DATA, vì nếu cùng dòng rom thì nó nhận luôn giống như được update OTA vậy :D)
    ***Lần gần đây nhất là mình chuyển từ rom EU_DEV sang rom ấn độ bằng file ZIP, có chọn wipe SYSYEM :(( thì nó tèo và báo rất ghê "System destoyed... gì đó)
    Mình dùng XiaomiFlash và flash lại ROM ấn độ nhưng chọn phần "Save user data.. " (không chọn clear all), tiếp theo nạp twrp và nó vào đc bên trong nguyên DATA luôn, bla bla... quên khuấy không copy data ra ngoài :(( mà lại dại dột đi restore phần DATA đã backup nên nó ...mất luôn chức năng giải mã hóa. Di toi dữ liệu và phải làm lại từ đầu ợ (thời gian nahfn quá, thức đến 1h30 sáng thôi ) :D
    Anh em thử xem có giống mình không. chúc ae uprom vui vẻ :D

8. vingamagic

Ok bác, nói chung cách nào mà up được thì ngon rồi bác, còn mình up vài lần để ý nếu wipe System thì bị lỗi về các file dung lượn nặng là không chép vào máy đc hoặc cài các app nặng là bị lỗi :D

9. mrmai5185

mrmai5185 Thành viên mới

M đang dùng bản này thấy ổn. Cho m hỏi là sau muốn cập nhật thì cập nhật qua gói đc k hay phải flash rom mới?

10. vingamagic

họ có update OTA thì phải :D

11. fshareteam1412

fshareteam1412 Thành viên mới

mình làm theo bị treo logo
    Redmi Note 7 @@

12. vingamagic

bác xem làm lại thử. hoặc chờ lâu 1 tý @@

13. mijili

mijili Thành viên mới

Ko lên ota hay bị lỗi.bác cứ tải bản rom cập nhật về vào recovery up lên thôi ko phải wipe gì cả

14. LaiTien

LaiTien Thành viên mới

chủ thớt cho e hỏi,em up rom bằng TWRP 3.3.1 và cả orange fox recovery thì đều lỗi khởi động hiện logo Redmi note 7 pro xong lại vào phần recovery là sao????
    Em mới chuyển sang dùng Xiaomi được 1 tháng thôi.

15. Namjoker

Namjoker Thành viên mới

Flash thêm file chống mã hóa sau cùng hoặc ấn format data xong reboot, done

16. LaiTien

LaiTien Thành viên mới

Thank bác,để em thử

17. LaiTien

LaiTien Thành viên mới

Cảm ơn các bác,em đã up rom thành công,bản EU 10.3.11. Cho em hỏi chút sau up lên Android 11 thì qua OTA hay phải fast rom mới

18. pop4955

pop4955 Thành viên

Miui 11 chứ, android mới đến 10 mà . Rom eu vẫn hỗ trợ OTA (có điều mỗi lần tải về trên OTA là nguyên 1 rom mới chứ không phải vài chục hay vài trăm MB)

19. LaiTien

LaiTien Thành viên mới

Thank bác.

20. cuongquap

cuongquap Thành viên mới

Mình đang ở rom gốc china, có phải up qua rom India rồi mới up được lên rom EU không hay up thẳng được nhỉ.