ROM Rom ngon cho Mi 5: EU vs MULTIROM [7.9.7]

Bạn đang sử dụng bản Rom nào?

• Số thành viên bình chọn
    78

Ashiken

Thành viên
21/6/16
445
75
28
28
Kỳ lạ thay cứ reset là lại có 4 nhân. Ấy thế sau 1 lúc dùng còn lại 2 nhân. Load game còn ko nổi chứ đừng nói vào chơi ~~
Cái zụ này xưa như trái đất rồi. K có chuyện tắt nhân gì ở đây cả. Còn 1.6 là 1.59 làm tròn lên thôi. Khuyên bạn là xóa luôn cái CPU Z đi. Bạn muốn xem nhân thì vào Cài Đặt Tùy Chọn Nhà Phát Triển xem nhé.

Đính kèm

377 KB · Lượt xem: 196
Sửa lần cuối:

kenls

Thành viên mới
11/1/17
9
0
1
25
Cái zụ này xưa như trái đất rồi. K có chuyện tắt nhân gì ở đây cả. Còn 1.6 là 1.59 làm tròn lên thôi. Khuyên bạn là xóa luôn cái CPU Z đi. Bạn muốn xem nhân thì vào Cài Đặt Tùy Chọn Nhà Phát Triển xem nhé.
Vấn đề là nó giật tung đít b ạ. Ko load nổi game chứ ko phải do cpu z

Ashiken

Thành viên
21/6/16
445
75
28
28
Vấn đề là nó giật tung đít b ạ. Ko load nổi game chứ ko phải do cpu z
Nếu giật thì nguyên nhân khác chứ k phải do nhân đâu. Có thể do rom nữa. Mình dùng chơi game nặng nhất là Asphalt 8 thì chưa thấy giật gì.

kenls

Thành viên mới
11/1/17
9
0
1
25
Nếu giật thì nguyên nhân khác chứ k phải do nhân đâu. Có thể do rom nữa. Mình dùng chơi game nặng nhất là Asphalt 8 thì chưa thấy giật gì.
Lúc mới bật máy lên chạy rất ngon. Sau 1 tg dùng là bắt đầu giật. Nên midnh mới thử cpu z.

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Có gì mới: [7.7.13]
MÀN HÌNH CHÍNH
  • Tối ưu hóa - Mở các thư mục nhanh hơn (07-10)
  • Tối ưu hóa - Quét phản hồi và hoạt ảnh (07-10)
  • Tối ưu hóa - Màn hình chính tải hoạt ảnh (07-10)
SỬ DỤNG DỮ LIỆU
  • Mới - Quy tắc chặn danh sách tốt hơn với khả năng quy tắc riêng cho mỗi thẻ SIM (07-10)
DỌN DẸP
  • Tối ưu hóa - Dọn dẹp loại bỏ các thư mục trống ngay bây giờ tốt hơn (07-10)

HT TÙNG

Thành viên
Có gì mới: [7.7.13]
MÀN HÌNH CHÍNH

• Tối ưu hóa - Mở các thư mục nhanh hơn (07-10)
  • Tối ưu hóa - Quét phản hồi và hoạt ảnh (07-10)
  • Tối ưu hóa - Màn hình chính tải hoạt ảnh (07-10)
SỬ DỤNG DỮ LIỆU
  • Mới - Quy tắc chặn danh sách tốt hơn với khả năng quy tắc riêng cho mỗi thẻ SIM (07-10)
DỌN DẸP
  • Tối ưu hóa - Dọn dẹp loại bỏ các thư mục trống ngay bây giờ tốt hơn (07-10)
bản multi 7.7.13 này lỗi trình khởi chạy hệ thống bác ạ, e up mấy lần vẫn bị, về 7.7.6 lại k bị

• Like
Reactions: khanhdtk6

thieninox

Thành viên
15/6/16
485
192
43
27
Có gì mới: [7.7.20]
HỆ THỐNG
  • Tối ưu hóa - Cập nhật bản vá bảo mật (07-19)
MÀN HÌNH KHÓA, THANH THÔNG BÁO, THANH TRẠNG THÁI
  • Tối ưu hóa - Phông chữ đen và trắng chuyển đổi nhanh hơn trong mục thông báo (07-18)
CAMERA
  • Sửa lỗi - Camera không hoạt động và báo lỗi khi mở ứng dụng camera (07-18)
PIN SỬ DỤNG
  • Mới - Chuyển đổi bật chế độ tiết kiệm pin tự động khi đang sạc (07-19)

khocchiviyeuem

Thành viên mới
23/3/16
5
1
3
29
Cho mình hỏi rơm trọng pic này up có bị khoá bootloard lại không , em mới dùng miui ae thông cảm !!!

mi564gb.fpt

Thành viên mới
3/7/17
35
3
8
32
Multi stab bản nào có tiếng việt chưa các bác

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

kween

Thành viên mới
19/2/16
37
2
8
23
Em mới dùng rom multi, em up bản 7.7.20 xài ổn phết, cơ mà không có hiện thời gian sạc mấy bác ạ, lúc sạc xong ấy. Em ko thấy chỗ nào để bật :(

Chelseano1

Thành viên
20/7/15
387
76
28
27
Bác chỉ dc cái phát biểu liều
Bị tắt 2 nhân thật nhé
Dùng mi4 cũng bị tắt 2 nhân
Chơi cf lag tung đít lúc mới bắt đầu vào
Nhưng mi4 có cái file fix cpu,up qua twrp là 4 nhân lại chạy ngon lành. Chơi cf đỡ lag hẳn
Lên mi5 lại thấy bị chạy 2 nhân.chơi game vẫn bị lag
Up về bản 8.1.6.0 4 nhân chạy phà phà.

trongnhangian

Thành viên
25/2/16
306
44
28
Trái Đất
Bị tắt 2 nhân thật nhé
Nhưng mi4 có cái file fix cpu,up qua twrp là 4 nhân lại chạy ngon lành. Chơi cf đỡ lag hẳn
Có thể do kernel điều khiển đó bác, thích thì up kernel khác là ok

Ashiken

Thành viên
21/6/16
445
75
28
28
Bị tắt 2 nhân thật nhé
Nó cũng hơi dài, bác chịu khó đọc. Còn việc bác chơi game lag hay gì gì đó thì chắc bác bị chứ mình k bị. Chắc do hên :))

Bài viết dưới nói về chính Mi5 mà chúng ta đang dùng. Đọc kỹ đoạn cuối

"What is mpdecision?

In simple terms, mpdecision service is watching the load on your device! When you're only doing simple stuff like browsing, texting or listening to music, the mpdecision service will completely shutdown single CPU cores to reduce power consumption. When you start games or other heavy processes, mpdecision will bring back online all your cores!

The mpdecision service runs in our system as a vendor executable file and what it does is that it controls the governor for CPU, this file is very important as it defines performance of your CPU1 (Core1), the file gets executed every time your screen goes off, hence CPU1 scripts are useless because the mpdecision file overwrites the CPU1 governor settings to user space on demand, user space is the governor when CPU1 is online and ondemand when offline.

Your minimum online CPU cores are still strong enough to process all the tasks very smooth and without any lags and additionally saving some battery juice! Also reducing CPU temp and thus keeping the device cool.

What else can we do with that?

When talking about CPU-States, I instantly thought about Screen-OFF behaviour. So I created a service that is watching the screen-state and changes the CPU on different actions.

As soon as you turn off the Screen, your device will completely shutdown both of the heavy 2.1 GHz cores and run only on 1.6 GHz for Core1 and Core2. This is saving even more battery juice and is still enough power to switch on your screen and unlock the device without any lags! As soon as the screen is on, mpdecision is back and controls the state of your cores based on the system-load.

I further changed the CPU-governor of 1st core to "interactive" to achieve a little smoother unlocking of the phone while the rest 3 cores to “ondemand” which is even more power saving than the default “interactive” governor. Governors are controlling the frequencies of the cores. Note: Most of the Apps like CPU-Z only show governor of the 1st core "cpu0" because they assume that the governor is the same for all cores. Please ignore that"

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Chelseano1