Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Rom ngon cho Mi 5: EU vs MULTIROM [7.9.7]

Bạn đang sử dụng bản Rom nào?

• Số thành viên bình chọn
    78

hoangduy131084

Thành viên mới
Wipe xong, unmount system, flash 6.11.10 + super SU, khởi động lên là xong, muốn cập nhật lên bản mới thì chỉ cần flash ROM là đc

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cảm ơn bạn nhiều
vậy từ EU mình qua Global xong quay lại EU thì phải lấy 6.11.10 làm nền trước?

darkhv

Thành viên mới
Giờ rom eu thì bản nào ổn định & pin trâu nhất ạ?

hoangduy131084

Thành viên mới
Wipe xong, unmount system, flash 6.11.10 + super SU, khởi động lên là xong, muốn cập nhật lên bản mới thì chỉ cần flash ROM là đc

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hiện tại mình up xong 6.11.10 rồi nhưng k up được lên bản stable mới nhất, mình 4 wipe xong up 8.2.1 thì bị lỗi, có 2 dòng ghi log màu đỏ trong lúc up báo command error.
Cho mình hỏi đang ở 6.11.10 rồi thì up qua stable có cần các bước wipe và bỏ check mount system gì nữa không vậy? :(

thieninox

Thành viên
Hiện tại mình up xong 6.11.10 rồi nhưng k up được lên bản stable mới nhất, mình 4 wipe xong up 8.2.1 thì bị lỗi, có 2 dòng ghi log màu đỏ trong lúc up báo command error.
Cho mình hỏi đang ở 6.11.10 rồi thì up qua stable có cần các bước wipe và bỏ check mount system gì nữa không vậy? :(
Khi ở bản 6.11.10 thì chỉ cần flash ROM, ko cần wipe, unmount system nha bạn

tiensh98

Thành viên mới
bác nhanh cập nhật Multirom 7.3.30 nhé
với lại có China dev việt hóa thì càng ngon :)))

thieninox

Thành viên
Đã có Rom cho bản EU, bản multirom đang build, bản này có thể sửa lỗi tiếng Việt ở ứng dụng cài đặt

Mr Pro

Thành viên mới
miutirom bản ổn định v8.1.6 có tiếng việt chưa các bác

Mr Pro

Thành viên mới
Từ bản globe 8.1.4 up lên bản miutirom thì làm gì hả bác

thieninox

Thành viên
Từ bản globe 8.1.4 up lên bản miutirom thì làm gì hả bác
wipe và flash theo hướng dẫn là được nha bạn, gắng đợi tới ngày mai có bản dev mới rồi up luôn bạn, bản dev hiện tại tiếng Việt chưa đầy đủ, rom stable chưa có tiếng Việt đâu

lê khánh ngân

Thành viên
M flash thẳng từ RR sang multirom ngon lành. Nhưng nếu muốn chắc ăn vẫn cứ phải làm theo hướng dẫn