Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Rom ngon cho Mi 5: EU vs MULTIROM [7.9.7]

Bạn đang sử dụng bản Rom nào?

• Số thành viên bình chọn
    78

thieninox

Thành viên
từ miui dev globa 7.3.23 :v lỡ wipe system roài :(
Bạn không làm theo hướng dẫn rồi, bạn tải 1 rom miui nào đó, global hoặc eu cũng được, cài bình thường, sau đó cài rom multirom

Nark

Thành viên mới
Bạn không làm theo hướng dẫn rồi, bạn tải 1 rom miui nào đó, global hoặc eu cũng được, cài bình thường, sau đó cài rom multirom
à mount system lại dc rồi bác :like:

dung84

Thành viên mới
minh từ eu
7.3.23 sang multirom ko cần 6.11.10 thấy cũng ko sao nhỉ sao bài trên bắt phải về bản này nhỉ

Nark

Thành viên mới
đậu phộng 8.1.6 đéc có TV -_-

Nark

Thành viên mới
bản Multi ram ngon quá. bản stable nào có TV bác nhỉ???

thieninox

Thành viên
cái adblock của bác có chặn dc ad của app youtube ko. e ko muốn xài N vì ko cài dc xposed
Không bác ơi, adblock của mình là chỉnh file host để hệ thống tự chặn, không chạy ngầm nên tiết kiệm pin, còn ứng dụng khác như adguard thì chặn kiểu khác, chặn được ad youtube nhưng phải chạy ngầm, có thể tốn pin hơn

thieninox

Thành viên
format roi wipe het tat luon,mỗi ko sờ đến unmount system thôi,chứng tỏ thoải mãi wipe
Cũng tùy bản nó build, hên xui ngay bản nó ko wipe đc lại mắc công [emoji2] [emoji2]
Trên trang chủ nó bắt buộc không đc wipe system mà

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

tuandrc1211

Thành viên mới
Multirom mình fullwipe up bt mà . đã thử cả dev lẫn stable

Sent from my MI 5 using Tapatalk

hoangduy131084

Thành viên mới
Cho mình hỏi có phải khi muốn up rom EU thì sau khi wipe xong thì flash lần lượt phải không?
Flash EU 6.11.10 -> Flash EU stable -> Flash SU
Ví dụ sau này muốn nâng cấp lên bản EU Stable mới hơn thì có làm lại bước flash EU 6.11.10 trước không?
Bạn nào rành cho mình câu trả lời với, cảm ơn nhiều.

thieninox

Thành viên
Cho mình hỏi có phải khi muốn up rom EU thì sau khi wipe xong thì flash lần lượt phải không?
Flash EU 6.11.10 -> Flash EU stable -> Flash SU
Ví dụ sau này muốn nâng cấp lên bản EU Stable mới hơn thì có làm lại bước flash EU 6.11.10 trước không?
Bạn nào rành cho mình câu trả lời với, cảm ơn nhiều.
Wipe xong, unmount system, flash 6.11.10 + super SU, khởi động lên là xong, muốn cập nhật lên bản mới thì chỉ cần flash ROM là đc

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk