Thảo luận Rom nào ổn định , tối ưu cho Redmi Note 5 Pro

m0n_b00

Thành viên
24/4/16
202
19
18
38
Nơi mùa thu bắt đầu
Anh em dùng nhiều cho tham khảo chút . Hiện mình đang dùng rom EU thì thấy cũng ổn , nhứng đôi khi liên quân hơi lag , wifi , 4G hơi chán . Muốn đổi rom khác dùng ok . đang phân vân mấy rom như Masik , MIUI Pro và kosmos2011 ko biết ntn , anh em ai up rồi cho xin ít chia sẻ với

circlehuy

Thành viên
7/9/18
461
193
43
24
bữa giờ duy nhất chỉ bị lỗi Quick App buộc dừng nhưng bản 1.1 đã được fix luôn nên có thể nói là fix full & fix lag

• Like
Reactions: Dr.NHTT and m0n_b00

m0n_b00

Thành viên
24/4/16
202
19
18
38
Nơi mùa thu bắt đầu
bữa giờ duy nhất chỉ bị lỗi Quick App buộc dừng nhưng bản 1.1 đã được fix luôn nên có thể nói là fix full & fix lag
thấy bên forum 4pda.ru thì mới có bản v1.0 , mà rom ít người dùng . còn quick app bạn khắc phục bằng cách tải appstore xiaomi về cập nhật nên là ko bị lỗi nữa

circlehuy

Thành viên
7/9/18
461
193
43
24
thấy bên forum 4pda.ru thì mới có bản v1.0 , mà rom ít người dùng . còn quick app bạn khắc phục bằng cách tải appstore xiaomi về cập nhật nên là ko bị lỗi nữa
Bản mới nhất 1.1 chỉ mới được tác giả cập nhật trên nhóm chính Telegram thôi, ROM mới ra gần đây nên số lượng người dùng không nhiều cũng k gì lạ. Nhưng bác thử xem lượt review và vote đi, không nhờn được đâu :))

• Like
Reactions: Dr.NHTT and m0n_b00

m0n_b00

Thành viên
24/4/16
202
19
18
38
Nơi mùa thu bắt đầu
Bản mới nhất 1.1 chỉ mới được tác giả cập nhật trên nhóm chính Telegram thôi, ROM mới ra gần đây nên số lượng người dùng không nhiều cũng k gì lạ. Nhưng bác thử xem lượt review và vote đi, không nhờn được đâu :))
tính up rom mà cái vụ up lạ quá , chưa hiểu

Lokk Kok

Thành viên mới
2/10/18
64
10
8
23
Nếu bác muốn dùng định dạng F2FS thì thực hiện các bước sau:
Vào Recovery - Wipe - chọn Data - Change file system - chuyển qua F2FS ( mặc định là ext4 ) xong làm tương tự với Cache
Cái này nó có xóa hêt dữ liệu k bác ơi.vs lại có ngốn pin k ạ

Gửi từ Redmi Note 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phúc Hoàn

Thành viên
22/1/19
112
22
18
32
cứ custom rom của bác Tuân mà chơi, từ khi xài đến giờ ngon, mượt game gủng vô tư.

TienNguyen77

Thành viên mới
16/10/19
8
1
3
32
nếu ko game gủng gì , chỉ web youtube, fb xài wifi thì on screen dc 12h, nếu 3g bật có game, zalo,fb thì dc 8-9h.
mình đang xài Miui Infiniti đây bạn. mh đã dùng qua nhiều bản rom của bác Tuấn1982, rom thuần , EU. có khá nhiều lỗi vặt không ảnh hưởng đến hệ thống, nhưng lỗi về hiển thị rất khó chịu, đa số bị các ứng dụng bên thứ 3, cũng có cảm nhận là hiệu suất không đc tốt lắm.
Mh dùng Infiniti bản 1.0 vs F2FS, lên 1.1 lỗi từa lưa ra :coldsweat: dùng cả tháng nay ok hết, chưa thấy lỗi j. hiệu năng bao ngon, cảm nhận riêng của mh thì hiệu năng còn khá hơn cả rom của bác Tuấn1982