ROM Rom MIUI9 | MIUIpro 8.1.18| 19.01.2018 - đã fix lỗi zoom video nhé mọi người.

hanshooting

Thành viên mới
26/11/15
24
6
3
36
Mình vừa cài bản mới nhất ngày 19.1.2018.
Vẫn có tiếng Việt như xưa nay.
Quan trọng nhất là đã fix lỗi zoom video khi xem trên App Facebook, youtube và thậm chí trình duyệt.
Thật là tuyệt với, mọi người tranh thủ lên đi.
Cái lỗi video zoom đúng là cực kỳ ức chế.
Update link

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: Aitratra

hanshooting

Thành viên mới
26/11/15
24
6
3
36

• Like

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Mình vừa cài bản mới nhất ngày 19.1.2018.
Vẫn có tiếng Việt như xưa nay.
Quan trọng nhất là đã fix lỗi zoom video khi xem trên App Facebook, youtube và thậm chí trình duyệt.
Thật là tuyệt với, mọi người tranh thủ lên đi.
Cái lỗi video zoom đúng là cực kỳ ức chế.
Có gì khác rom EU không bạn? Link đâu cho mình xin với.

hanshooting

Thành viên mới
26/11/15
24
6
3
36
Miuipro khác eu thế nào thì bạn tìm trong forum mình nha. Có bài viết chi tiết rồi.
Mình ví dụ một vài cái như: nhiều tuỳ chỉnh hay và đặc biệt nhẹ, mượt mà hơn rom gốc.
Thêm nhiều tuỳ chỉnh nhỏ mà hay như icon trên thanh thông báo nhiều hơn 6 cột, thay đổi thanh thông báo, màu pin, quay vòng màn hình chính.... Có doubletap màn hình chính là tắt màn hình, double tap là sáng màn. Có phần quản lý sim thông minh khá hay, chọn khi vào mạng bằng di động sẽ dùng 4G, khi tắt mạng hoặc dùng wifi thì nhảy về 2G giúp tiết kiệm pin và sóng khoẻ, khi gọi điện có thể tắt hết mạng.
Đặc biệt có Face Unlock nhận diện khá chuẩn và nhanh, phù hợp dùng khi đặt máy trên bàn gõ đúp phát là sáng màn mở khoá luôn. Vẫn dùng cùng với vân tay nên ko ảnh hưởng gì.
Pin tốt hơn Eu một chút
Các app được lược bỏ chỉ giữ lại những app cơ bản, ko có app rác. Có root sẵn, có tiếng việt.
Và còn nhiều, nhiều tùy biến khác các bạn tự khám phá nhá.
Link rom

• Like

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Miuipro khác eu thế nào thì bạn tìm trong forum mình nha. Có bài viết chi tiết rồi.
Mình ví dụ một vài cái như: nhiều tuỳ chỉnh hay và đặc biệt nhẹ, mượt mà hơn rom gốc.
Thêm nhiều tuỳ chỉnh nhỏ mà hay như icon trên thanh thông báo nhiều hơn 6 cột, thay đổi thanh thông báo, màu pin, quay vòng màn hình chính.... Có doubletap màn hình chính là tắt màn hình, double tap là sáng màn. Có phần quản lý sim thông minh khá hay, chọn khi vào mạng bằng di động sẽ dùng 4G, khi tắt mạng hoặc dùng wifi thì nhảy về 2G giúp tiết kiệm pin và sóng khoẻ, khi gọi điện có thể tắt hết mạng.
Đặc biệt có Face Unlock nhận diện khá chuẩn và nhanh, phù hợp dùng khi đặt máy trên bàn gõ đúp phát là sáng màn mở khoá luôn. Vẫn dùng cùng với vân tay nên ko ảnh hưởng gì.
Pin tốt hơn Eu một chút
Các app được lược bỏ chỉ giữ lại những app cơ bản, ko có app rác. Có root sẵn, có tiếng việt.
Và còn nhiều, nhiều tùy biến khác các bạn tự khám phá nhá.
Link rom
Cảm ơn bạn! Mình đã up. Mình thích cách đóng gói rom kiểu này (đóng rom zip theo thư mục chứ không giống file ảnh như rom EU)

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Sao mình chỉ sử dụng được chức năng doubletap để tắt mà không dùng để mở được vậy chủ thớt? Và cũng không có mở khoá bằng khuôn mặt nữa chứ.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: brocjk

hanshooting

Thành viên mới
26/11/15
24
6
3
36
Bản này sao tự dưng bị disable cái face unlock mất tiêu.
Chắc sẽ sớm trở lại ở các bản sau các bạn ạ.

• Like

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Lên bản này rồi mà vẫn ko có Face Unlock. Chán thật đấy.

treoitre

Thành viên mới
30/12/15
68
7
8
26
Bac ơi có miui8 chi miuipro ko ạ , e tìm mãi k ra hic

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Vẫn chưa khắc phục được lỗi gọi đầu số 08xxx..xxx là bị treo.

Zkfi

Thành viên mới
28/3/17
59
22
8
29
Đang xài Mi EU bị lỗi zoom. Giờ muốn chuyển qua rom này thì làm sao bác. Có phải về lại rom gốc không hay chỉ cần flash wa recovery

• Like

Đức Hoà

Thành viên mới
14/9/17
12
2
3
22
bạn hướng dẫn mh up rom này vs dc k? mh chưa biết cách