Chia sẻ [ROM] MIUI Xiaomi.EU 8.2.2.0 [IPTV Kernel] [16/32GB]

mr.xtop

Thành viên
21/3/16
340
116
43
36
giờ mới phát hiện ra một lỗi khi flash kernel IPTV là không mở khóa bằng vân tay được nữa.
Không tài nào add vân tay bác Dũng ơi. Do trước đó em backup TWRP phải xóa vân tay để restore khỏi lỗi, sau khi flash thì ko dùng vân tay được nữa

Le Anh Dung

Thành viên
16/9/16
425
103
43
giờ mới phát hiện ra một lỗi khi flash kernel IPTV là không mở khóa bằng vân tay được nữa.
Không tài nào add vân tay bác Dũng ơi. Do trước đó em backup TWRP phải xóa vân tay để restore khỏi lỗi, sau khi flash thì ko dùng vân tay được nữa
Thử test cách flash rom xong flash luôn kernel rồi mới khởi động lần đầu xem lỗi do kernel hay do gì

• Like
Reactions: mr.xtop

mr.xtop

Thành viên
21/3/16
340
116
43
36
Em thử cài lại rom sau đó đặt vân tay rồi flash kernel, khởi động vân tay mất tác dụng, kiểm tra options mất luôn phần quản lý vân tay. Còn chưa thử flash mới sau đó flash kernel, để hôm nào rãnh em flash báo bác, tạm dùng RR5.8.3 mới đã, hôm này em flash nát cả máy rồi hihi

Le Anh Dung

Thành viên
16/9/16
425
103
43
Em thử cài lại rom sau đó đặt vân tay rồi flash kernel, khởi động vân tay mất tác dụng, kiểm tra options mất luôn phần quản lý vân tay. Còn chưa thử flash mới sau đó flash kernel, để hôm nào rãnh em flash báo bác, tạm dùng RR5.8.3 mới đã, hôm này em flash nát cả máy rồi hihi
Nhìn mã nguồn thấy có cảm biễn vân tay đó

Le Anh Dung

Thành viên
16/9/16
425
103
43
Đã test flash stock sau đó flash kernel ngay sau khi khởi động vẫn bị mất dấu vân tay bác à
uh, phai fix bang Goofix gi do thi phai. Chac phai co may moi fix dc loi nay. Mi Max khong van de gi moi hay. De lam them 1 phien ban nua roi test da nhe

• Like
Reactions: mr.xtop

mr.xtop

Thành viên
21/3/16
340
116
43
36
Cảm ơn bác nhé. Tiếc nó dính ngay lỗi e hay dùng.

Hiếu PiPo

Thành viên mới
25/4/18
2
0
1
19
Tình hình là qua diễn đàn có học hỏi được của anh em chút kinh nghiệm nên mạnh dạn POST lên 1 bản ROM (Gần Stock).
Bản này Build lại từ bản v8.2.2.0 Android 6.0.1 cho 16/32Gb nhé
Đã thêm vào ROM:
- Tính năng xem TV trực tuyến dạng IPTV (fast, HD,...)
- Thêm Chrome, Swifkey

1 số hình ảnh:
View attachment 41924 View attachment 41925 View attachment 41928 View attachment 41929 View attachment 41930 View attachment 41931 View attachment 41932

Link download: http://adf.ly/1kqkA9
Cài đặt qua TWRP nhé

Anh em test xem có lỗi gì không nhé ! Hy vọng được phục vụ anh em nhiều

Cách xem TV online (Việt và Quốc tế: HBO, AXN, DISCOVERY,... chất lượng HD, nhanh):
Tải phàn mềm IPTV trên CH Play : https://play.google.com/store/apps/details?id=ru.iptvremote.android.iptv&hl=en
Nhập list kênh qua đường truyền FPT: link
Link die rồi ạ