Hỏi & Đáp ROM EU MI 8 SE

Thảo luận trong 'Mi 8 (SD / SE / EE / Lite / Pro)' bắt đầu bởi Hero Crab, 16/5/19.

1. Hero Crab

Hero Crab Thành viên mới

Em đang xài mi 8 se mới up con rom eu stable 10.3.1.0 mà lag quá ạ huhu @@. Mặc dù đã wipe 2 mục cache trong twrp nhưng vẫn lúc giật lúc mượt k ổn định ạ @@. Giờ e muốn hạ rom xuống 10.2.3.0 thì cho e hỏi cần làm j k ạ hay chỉ cần down về r vào twrp flash thẳng luôn. E cảm ơn nhiều ạ

2. phu17

phu17 Thành viên

Lạ nhỉ,mọi người đều bị giật và đều mượt sau khi wipe,sao bạn wipe xong vẫn giật nhỉ

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Hero Crab thích bài này.
  3. hoangnam1702

hoangnam1702 Thành viên tích cực

Mình dùng Eu 10.3 stable được 2 tuần, đến hôm 15.5 chuyển sang Masik F rồi vì thật sự thì Rom 10.3 dùng rất hay bị đơ, đứng máy nhất là khi vuốt sang app vault bị đứng mất 1,2s. Pin thì quá kém và máy ấm khá nhiều.

Hero Crab thích bài này.
  4. Hero Crab

Hero Crab Thành viên mới

em chịu ạ :)). Trước khi wipe thì giật toàn tập, sau khi wipe lúc giật lúc mượt ạ xài vẫn hơi khó chịu xíu ạ

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. Hero Crab

Hero Crab Thành viên mới

E thì xài eu khá lâu rồi nên giờ e sợ đổi qua rom khác nền dùng k quen ạ @@ với lại e cx chưa up rom khác nền bao giờ sợ bị treo logo hoặc bị brick thì xong đời e @@

6. hoangnam1702

hoangnam1702 Thành viên tích cực

Chả sao đâu bạn ,cứ làm đúng hướng dẫn là ok mà. Lúc trước khi mới chơi xiaomi (khoảng năm 2015) mình cũng sợ y như bạn, sợ đt thành cục gạch, giờ thì mình biết trừ khi lỗi phần cứng, còn đâu đều xử lý được hết, dùng xiaomi cái thú vị là khám phá bạn ạ

Hero Crab thích bài này.