Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn ROM Ấn Độ (Global Stable) cho Redmi Note 7 Pro Violet

Khanh6592

Thành viên
Redmi note 7 không có bản quốc tế (chính hãng)
Mà chỉ có bản dành cho thị trường Trung Quốc (Rom chỉ có tiếng Trung, tiếng Anh, app rác, không có CHPlay và dịch vụ của google)
Ngoài ra còn có bản cho thị trường Ấn Độ (Rom về cơ bản có đầy đủ ngôn ngữ kể cả Tiếng Việt, chức năng không khác gì Rom quốc tế nên có thể coi nó là Rom quốc tế (Global))
Hàng xách tay về Việt Nam 99% từ thị trường Trung Quốc.
Dưới đây là link Rom quốc tế (Rom cho máy Ấn Độ) nguyên bản do Xiaomi phát hành. Dành cho anh em đã unlock bootloader, cần sự ổn định và cho những ai thích mấy dòng Rom nổi tiếng như EU có thể dùng tạm trong lúc chờ đợi
https://miui.blog/redmi-note-7/miui-10-global-stable-rom-fastboot-recovery-violet/

Đính kèm

Sửa lần cuối:

Xphiphi

Thành viên mới
Máy chưa unlock b ơi. Mà. Unlock giờ là 15 ngày hả bác

catbuisg

Thành viên
bác chủ cho mình hỏi là rom gốc của RMN7 Pro nó có mục âm báo riêng cho tin nhắn không vậy?Không hiểu sao lên rom Miui 10 tụi nó bỏ đi cái mục âm báo tin nhắn.Mình đang tính mua RMN7 Pro mà đang phân vân vớiRMN7 chính hãng giá 4,37tr

kojiro

Lính trơn
Thành viên BQT
Đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu chủ đề này là sao ý nhỉ?
Giờ bạn giúp mình trả lời cái này nha: khi bạn check cập nhật trên máy nó báo là rom phiên bản bao nhiêu? rom bạn tải về phiên bản bao nhiêu?

Khanh6592

Thành viên
Đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu chủ đề này là sao ý nhỉ?
Giờ bạn giúp mình trả lời cái này nha: khi bạn check cập nhật trên máy nó báo là rom phiên bản bao nhiêu? rom bạn tải về phiên bản bao nhiêu?
Nếu đang ở rom Tàu thì bạn phải ở bản rom ko phải rom cao nhất hiện tại thì phần update nó mới hiện mục update.
Hiện tại 10.2.5 đang là cao nhất và ko up được vì nó ko hiện trình download update

svalmta

Thành viên mới
Thông minh phết nhỉ, mình bữa lỡ update bản cao nhất rồi nên vẫn đang hóng

z0000z

Thành viên
- Máy ở bản cũ nó sẽ hiện tên bản miui mới nhất, tải về, sau khi hoàn tất, không được update ngay mà cũng không thoát khỏi trình update. (1)
Đoạn này không hiểu lắm.
Bấm Update - chờ nó tải xong nhưng nó hiện Reboot now trong phần update. Mình out ra vào Doownloaded_rom đổi tên sau đó quay lại Update rồi bấm Reboot now nhưng k đc.
Bác hướng dẫn rõ ràng hơn đc k

huntersun

Thành viên
Đoạn này không hiểu lắm.
Bấm Update - chờ nó tải xong nhưng nó hiện Reboot now trong phần update. Mình out ra vào Doownloaded_rom đổi tên sau đó quay lại Update rồi bấm Reboot now nhưng k đc.
Bác hướng dẫn rõ ràng hơn đc k
Không thoát khỏi trình update, cắm cáp vào máy tính vào thư mục downloaded_rom.
Làm y chang bác thớt là được.

Văn Chiến

Thành viên
Hot: Flash Rom Ấn Độ cho redmi note 7 pro không cần unlock bootloader
- AE vào setting/my device/MIUI version/Check update
- Máy ở bản cũ nó sẽ hiện tên bản miui mới nhất, tải về, sau khi hoàn tất, không được update ngay mà cũng không thoát khỏi trình update. (1)
- Trên máy tính, anh em tải rom Ấn Độ revovery theo link bên dưới, sau đó cắm điện thoại vào máy tính, trên máy tính tìm đến mục bộ nhớ trong của điện thoại, tìm đến folder downloaded_rom, xóa Rom đã tải ở mục (1) rồi đổi tên rom Ấn Độ vừa tải thành giống y hệt tên rom đã tải ở mục (1) sau đó copy nó vào folder downloaded_rom
Trên điện thoại ấn vào mục update, máy sẽ tiến hành cập nhật. Chờ 5p và hưởng thành quả
Link download rom recovery: https://miui.blog/redmi-note-7/miui-10-global-stable-rom-fastboot-recovery-violet/
thế mà bác không nói sơm em update lên cao nhất rồi . có cách nào khác không bác chỉ em phát ???

dinhtruonghuy

Thành viên
thế mà bác không nói sơm em update lên cao nhất rồi . có cách nào khác không bác chỉ em phát ???
Bạn thử vào trình update, chọn download latest package, nó sẽ tải bản y như bản đang chạy, đợi nó tải về rồi cắm vào máy tính làm các bước tiếp theo như chủ thớt xem.

vipboymuadong

Thành viên
Rom có ota k bác. E có con note 7 mà mua cho họ nên ngại khoản up rom như mấy máy khác bằng twrp quá