Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Redmi 5 Plus chế độ Fastboot máy tính không nhận ( mi unlock)

svalmta

Thành viên mới
Mình vừa đập hộp con xiaomi redmi 5 plus hàng nội địa TQ và làm công tác unlock để cài lại rom thì đến đoạn chuyển về chế độ Fastboot thì cái Mi unlock lại không nhận được máy.
  • Mình đã bật chế độ developer ở máy xiaomi, tắt các dịch vụ mi cloud. add acc chỗ unlock status
  • Đã cài Mi PC Suite ( nhưng cũng không nhận điện thoại) - các loại driver đã cài
  • ở chế độ bình thường thì máy tính vẫn nhận điện thoại.
Bác nào gặp trường hợp như mình chưa có các khắc phục nào không ? xin cảm ơn!

LânTam

Thành viên mới
Trong thư mục mi unlock khi giải nén có file miusbdriver gì đó mình ko nhớ rõ cài cái đó vào là sẽ nhận máy

svalmta

Thành viên mới
Máy đã đưa về fastboot, nhưng cắm vào toàn ntn:

anhvund95

Thành viên
bác có link chính thức ko ? tưởng cài cái file miusbdriver và mipcsuite là đủ driver rồi nhỉ ?
Bác vào fastboot cắm vô máy tính, trên máy tính vào device manager ktra xem máy tính nhận điện thoại chưa nhé

lenhuthao

Thành viên mới
Bạn thử cài driver booster trên máy tính xong cắm cáp vào điện thoại, rồi update hết mấy cái driver trong đó. Xong đưa điện vào fastboot rồi cài cái file miusbdriver xem sao. Sáng nay mình mới thử trên máy tính ở net và thành công

Sent from my Redmi 5 Plus using Tapatalk

mình bật rồi USB debugging
Vậy bó tay rồi, lúc trước xài con mimax cũng từng bị rồi mà lâu quá không nhớ sao tự nhiên được, bạn thử xóa cái mi suit cài lại coi sao.mà máy bạn mới đập hộp sao mà unlock bootloader được.