Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Redmi 5 plus có thật sự bị đơ cảm ứng hay không?

Anh Thưởng

Thành viên mới
em mua trước tết. máy xách tay đã chạy tv. nhưng dạo gần đây thấy đơ nhiều. lắm lúc nó loạn rồi bấm phím ko nhận luôn

abcdwxyz9999

Thành viên mới
Xác nhận với bạn chuyện này đúng,chơi game là bị đơ bên phần chỉnh hướng đi ( tay trái) bất kể game nào,còn sử dụng app khác không bị ( chỉ bị trong games)
Mình chơi lien quân có bị gì đâu. Cảm ứng bình thường ma. Mình mua FPT từ ngay mới ra mắt nè.

Phạm Ed

Thành viên mới
Đợt trước bên grup facebook có hướng dẫn fix, chọc testpoint up lại rom là hết mà mấy bác!

kakanguyen

Thành viên
Xác nhận với ae là mình bị đơ cảm ứng rồi nhé @@

duongdinhbaoduy

Thành viên
Mình mua redmi 5 plus xài từ lúc FPT bán bảng 3GB Ram, dùng chính thì iphone 7, còn mua e nó chỉ để ở nhà coi phim với chơi game, 2 tháng đầu máy ok, nhưng dạo này chơi liên quân thì công nhận có đôi lúc không di chuyển dc. nhưng xác suất rất ít.Còn các ứng dụng chat chi face thì ok ngon.
Ưng dc cái là pin trâu, tổng hợp onscreen 10 tiếng. nhưng chơi game mà thế chắc bán đổi asus zenfone 5 mới ra hoặc nokia X6

phuongnguyen212

Thành viên mới
3 tháng rưỡi hàng xt vẫn ok , rom gốc china ,chưa up rom tv :v

haidang8989

Thành viên mới
Đọc các bài than đơ cảm ứng hầu như là mấy người chơi liên quân. Và đa phần là đơ trong game đấy. Tôi nghĩ là do game thôi. Các ông thử tài 1 trò khác như chém hoa quả và thử 1, 2 ngày xem có bị không. Cứ loại trừ dần các nguyên nhân đi. Nếu quá nhiều người bị thì phải biểu tình cho bọn mì xào nó phải trả lại tiền khách hàng

danphongtinh

Thành viên mới
Máy redmi 5 plus của mấy bạn màn hình có viền đen phía cạnh trên màn hình ko vậy

ngohungcuong

Thành viên
Em thấy dùng bình thường mà. Em thấy có vấn đề như thế này: khi chơi game chém hoa quả thì cảm ứng khi chém hoạt động bình thường nhưng muốn thoát game ra bằng cách kéo từ bên cạnh vào rất khó thoát. Cái này chắc là do game.

Le Xuan Nam

Thành viên mới
Chính thức xác nhận với ae là sau 3 tháng cười đểu các anh em mình cũng ăn xỉ lỗi cảm ứng :)) bất chấp ROM nhé, đánh Liên quân chỉ muốn đập máy

nguyễn việt

Thành viên
Đọc các bài than đơ cảm ứng hầu như là mấy người chơi liên quân. Và đa phần là đơ trong game đấy. Tôi nghĩ là do game thôi. Các ông thử tài 1 trò khác như chém hoa quả và thử 1, 2 ngày xem có bị không. Cứ loại trừ dần các nguyên nhân đi. Nếu quá nhiều người bị thì phải biểu tình cho bọn mì xào nó phải trả lại tiền khách hàng
Lại biểu tình ...

Trong nước còn ko ăn thua huong chi nước ngoài mà lại là trung quốc

Le Xuan Nam

Thành viên mới
Mình dùng Redmi 5 plus 32G mới được 3 tuần thôi, chưa vấn đề gì cả.
Chắc bác thắc mắc topic cũ. Mình thấy quanh đi quẩn lại có 4~5 ông, mỗi ông post 4~5 lần thui mà.
Chờ 1 tháng nữa mình sẽ xác nhận lại :D
Truớc khi bi đơ thì mình nghĩ giống hệt bạn :)) tầm 2,3 tháng mới bị