Hỏi & Đáp Quay màn hình của MIUI

winndh

Thành viên mới
23/7/17
33
2
8
25
Xin chào các bạn,
Hiện tại trên chợ ứng dụng Android không có ứng dụng nào hỗ trợ quay màn hình có ghi âm hệ thống (internal audio), theo mình tìm hiểu thì do Android không cho phép nên các ứng dụng quay màn hình chỉ dừng lại ở mức ghi âm mic.
Và trên MIUI 9 đã có ứng dụng Quay màn hình có hỗ trợ ghi âm mic hoặc internal audio nhưng vẫn chưa có tùy chọn ghi âm cả 2 cùng lúc (tức là mình quay video chơi game chỉ ghi âm mic thì video không có tiếng game hoặc ghi âm tiếng game thì video không có tiếng mic)
Không như trên iOS 11, như các bạn cũng biết iOS 11 vừa xuất hiện tính năng quay màn hình với 3 tùy chọn ghi âm là: mic, internal audio, mic + internal audio
Bạn nào biết cách để giải quyết vấn đề này thì comment bên dưới
Hoặc có cách nào để gửi kiến nghị lên Xiaomi cho bản update sau không
Xin cảm ơn!

Đính kèm

124.7 KB · Lượt xem: 450

phudu.miui

Thành viên mới
29/10/15
20
6
3
30
Nếu máy bác đã root thì có thể thử search youtube với từ khóa record screen android with internal audio... Mình đang xài cái Mobizen for Samsung. Cái này dành riêng cho máy samsung - nên dù bọn samsung chưa root vẫn ghi âm thanh nội bộ dc. Còn xiaomi phải root mới làm dc, vì mặc định google ko cho android ghi âm nội bộ đâu

JackSparrow

Thành viên mới
9/10/17
20
6
3
22
Nếu máy bác đã root thì có thể thử search youtube với từ khóa record screen android with internal audio... Mình đang xài cái Mobizen for Samsung. Cái này dành riêng cho máy samsung - nên dù bọn samsung chưa root vẫn ghi âm thanh nội bộ dc. Còn xiaomi phải root mới làm dc, vì mặc định google ko cho android ghi âm nội bộ đâu
Máy em root rồi thì tải bản nào để ghi âm nội bộ được hả bác.

Hảo Hàn

Thành viên mới
27/10/18
25
3
3
26
Máy bác ghi âm nội bộ có bị rè rè không? Con của e ghi âm nội bộ bị rè tiếng