Thảo luận Pin mi 6x

Truonghqs

Thành viên
6/5/16
685
99
28
41
Tui 23h22p 100% sáng 7h30 92%!
Tôi mò mãi vì xin bác nqlinhql ở trên cái ảnh mà bác ý nói tắt quá hóa ra Quy trình là thế này:
1.vào security
2.Chọn manage apps
3.chọn permission
4.chọn auto stat xem có cái nào tự động thì tắt nó
5.chọn others permissions sẽ có rất nhiều phần mềm được cài vào máy.Chọn từng phần mềm tìm dòng apps permission bấm vào thấy nó kích xanh ở đâu xem xét rồi kích bỏ nhất là dòng stat in background
6.quay lại battery chọn battery apps saver,có rất nhiều soft nằm trong đó .Bấm vào từng e và chọn restrict background activities
7.Xong trải nghiệm đã thấy đỡ tụt pin đi rất nhiều
Trước tôi mới làm được bước 6 nên cũng chưa hiệu quả lắm.Tks Bác nqlinhdl rất nhiều

ndlinhql

Thành viên tích cực
13/12/15
1,797
311
83
36
Tôi mò mãi vì xin bác nqlinhql ở trên cái ảnh mà bác ý nói tắt quá hóa ra Quy trình là thế này:
1.vào security
2.Chọn manage apps
3.chọn permission
5.chọn others permissions sẽ có rất nhiều phần mềm được cài vào máy.Chọn từng phần mềm tìm dòng apps permission bấm vào thấy nó kích xanh ở đâu xem xét rồi kích bỏ nhất là dòng stat in background
6.quay lại battery chọn battery apps saver,có rất nhiều soft nằm trong đó .Bấm vào từng e và chọn restrict background activities
Trước tôi mới làm được bước 6 nên cũng chưa hiệu quả lắm.Tks Bác nqlinhdl rất nhiều
Do tui chuyển qua rom eu tiếng việt nên ko up hình lên vì nó bố trí menu hơi khác chút

Khocaiten

Thành viên
22/6/18
100
6
18
29
1.vào security
2.Chọn manage apps
3.chọn permission
Tôi làm hết rồi: nay pin qua đêm 8h tụt đúng 8%, chơi game bữa nhiệt độ 38-40°( wifi hay 3/4G điều như nhau) nay có tiến bộ nhiệt độ chơi game 42-43°. Nóng kiểu này mau xuống máy mất. Huhu

Truonghqs

Thành viên
6/5/16
685
99
28
41
Tôi làm hết rồi: nay pin qua đêm 8h tụt đúng 8%, chơi game bữa nhiệt độ 38-40°( wifi hay 3/4G điều như nhau) nay có tiến bộ nhiệt độ chơi game 42-43°. Nóng kiểu này mau xuống máy mất. Huhu
Trước đã nói với bác rồi mà trung bình 1% 1 h bác ko tin.Thôi đợi UL xong rồi cài EU vào nó giảm chút.CÒn chơi game thì mình chịu.Tôi ko game ép xung xuống dùng 2 ngày kophải nghĩ.Xem lại bài tôi đã post tắt các chức năng khác của Soft ware ..vv + ép xung là được.ép xuống nhưng tôi thấy nó vẫn nhanh hơn Minote-lte và redmi note 3 pro,còn e redmi 5 plus thì ko lại được vì ram bằng nhau

Khocaiten

Thành viên
22/6/18
100
6
18
29
Trước đã nói với bác rồi mà trung bình 1% 1 h bác ko tin.Thôi đợi UL xong rồi cài EU vào nó giảm chút.CÒn chơi game thì mình chịu.Tôi ko game ép xung xuống dùng 2 ngày kophải nghĩ.Xem lại bài tôi đã post tắt các chức năng khác của Soft ware ..vv + ép xung là được.ép xuống nhưng tôi thấy nó vẫn nhanh hơn Minote-lte và redmi note 3 pro,còn e redmi 5 plus thì ko lại được vì ram bằng nhau
Tui onl đọc báo xem tik tok bằng wifi mà nhiệt độ lên 40°(màn hình 50% độ sáng) chán nhĩ, đa số máy dùng wifi chỉ ấm ấm hoặc mát luôn, nản con này ghê!

Truonghqs

Thành viên
6/5/16
685
99
28
41
hiện tại đang vào diễn đàn thì kiểm tra CPU nhiệt đọ là 35
-Lõi to 5,6,7,8 đang chạy 1113 Mhz
-Lõi nhỏ 1234 đang chạy cao nhất 1843 Mhz đảo luân phiên từ 1 đến 4

Khocaiten

Thành viên
22/6/18
100
6
18
29
hiện tại đang vào diễn đàn thì kiểm tra CPU nhiệt đọ là 35
-Lõi to 5,6,7,8 đang chạy 1113 Mhz
-Lõi nhỏ 1234 đang chạy cao nhất 1843 Mhz đảo luân phiên từ 1 đến 4
Chả hiểu dùng wifi lại nóng kinh hồn

chính92

Thành viên mới
26/5/18
28
3
3
29
Mình mua mi6x bên mobile city gần tuần rồi ạ!:
+ Pin chờ qua đêm tụt 4-5%.
+ Chơi game tầm 10p máy nóng rang gần chỗ cảm biến vân tay( vào xem 40-41%)
Anh em đang sử dụng mi6x chia sẽ mình với!
Cảm ơn ạ!
máy ông có twrp ko tui chỉ ôg rom tiếng việt miui v10 mượt lắm lun