Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM PADAVAN CUSTOM FIRMWARE (QoS, iptv, transmission,... ) for XIOAMI ROUTER GEN3, GEN3G, MINI, NANO

js_anhtuan

Thành viên mới
mình chạy bị lỗi như trên mong các bạn giúp đỡ với. tks

JimmyLin

Thành viên mới
Có bác nào có fw dev gen 3G với padavan bản zin ko thêm plugin gì cho e xin với ạ. Cái source github die rồi nên e ko tự build đc

Tran Chi Trung

Thành viên mới
trên youtube có bạn người Nga này hướng dẫn cho Mi Wifi Pro AC2600 R3P

up từ PandoraBox lên

có file firmware download tại đây: https://drive.google.com/file/d/1LsuKimXC8KLnGnBeycecgsJAujdbdGe-/view (có đủ bộ tất cả gồm: firmware padavan cho Mi wifi pro R3P, firmware dev của wifi pro R3P, pb-boot-nand-r3p.img, PandoraBox, PuTTY) các bạn khỏi tìm kiếm ở đâu mất công....:) )

còn phần tải file ssh và pass ssh thì làm theo chủ thớt hướng dẫn nha

cứ làm theo từng bước là ok

vài dòng code lệnh là xong

nhớ đợi nha đừng sốt ruột

Mã:
cat /proc/m

cat /proc/mtd

ls /extdisks/
cd /extdisks/sda1
for i in 0 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12; do cat /dev/mtdblock$i > mtdblock$i.bin; done

ls

mtd write /extdisks/sda1/pb-boot-nand-r3p.img Bootloader

reboot
làm theo là xong thôi

con này nổi tiếng về độ chịu tải cực kỳ khủng khiếp và trâu bò, nhìn vẻ hầm hố và cục tản nhiệt của nó thì biết, nó là router cấu hình rất khủng vi xử lý MediaTek MT7621A 880Mhz x 2 nhân, RAM 512MB. cấu hình chỉ thua PC router thôi (mấy con PC router thì cấu hình tự build thì khỏi bàn, muốn sao mà chả được)
mình đổi sang Mikrotik RB750GR3 tính bán con này đi, nhưng đang tiếc, thì thấy có hướng dẫn này.
nhưng giờ giữ lại có thứ để vọc rồi :)

Sửa lần cuối:

QuangSy

Thành viên mới
Anh em ai có bài viết hướng dẫn chuyển sang ngôn ngữ tiếng việt không ạ.

dolphin19303

Thành viên mới
Hi cả nhà, mình cài thành công rồi nhưng cắm usb 3g vào không thấy nhận internet :(. Liệu sau khi cài có phải setting gì nữa không vậy

Tiện cho mình xin pass File Rom TRX (3.4.3.9L-100) để up thử xem có hết k với

Sửa lần cuối:

lantim

Thành viên mới
File Rom TRX (3.4.3.9L-100)
Xin pass file này với.

taolunmactao93

Thành viên mới
mọi người cho mình hỏi ? mình bị lỗi không truy vào dc router ( 192.168.1.1 ) nhưng internet vẫn xài bình thường, tháng trước mình truy cập vào vẫn dc. Nhà mình chỉ xài 1 router duy nhất ko trùng ip. Cảm ơn nhiều lắm

giang_081190

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi Link rom trên trang của miwifi nó chết hết rồi đúng k?
Nay vàođể tải rom cho con nano mà k tảiđược rom DEV @@

nonst0p89

Thành viên mới

Em đang dùng bản này, mọi người ai có cách chặn quảng cáo trên router cho e xin file và hướng dẫn với ạ ! E cám ơn

lantim

Thành viên mới
Bác nào có file 3.4.3.9L-100 của mi mini cho mình xin với mình xin pass mãi mà ko có ai cho.

chapter47

Thành viên mới
BẢN ĐÃ BUILD SẴN ROM (05/11/2019), ANH EM CÓ THỂ BỎ QUA ĐƯỢC CÔNG ĐOẠN (I) BUILD ROM

--> Link bị die rồi bác ơi, có thì cho em xin pass bản này luôn ạ, em cảm ơn nhiều