Hỏi & Đáp Mong mọi người tư vấn mua Mibox S giúp em.

Thảo luận trong 'Mi Box / Mi TV' bắt đầu bởi phamanhduy, 12/5/19.

1. phamanhduy

phamanhduy Thành viên mới

Chào mọi người. Nhà em có một cái smart tv tcl L32s4700 40 inch, mà cài được ít app coi tv lắm. Em muốn mua một cái android tv box cắm vào mà coi cho sướng. Em có dự định mua Mibox S vì nó thuần google, chạy android gốc, mua về để cài My K cộng coi. Nhưng mà lên mấy cái thảo luận người ta chê hoài, không biết có nên mua hay không, vì chỗ em không có shop để trải nghiệm trực tiếp, sợ đặt hàng trên mạng xong về ko dùng được lại uổng tiền. Em cũng sợ cái khoản wifi nữa, bắt không được, liệu mạng nhà em từng này [kết quả test ở phía dưới] thì dùng Mibox S thì có ổn không, xem có nét không. Mong mọi người tư vấn giúp em, em cảm ơn mọi người rất nhiều.

À với cả mọi người xem giúp em cái shop trên Shoppe này có uy tín không để nếu mua thì mua ở đó chứ em không tìm được cửa hàng chính hãng, link em sẽ để ở phần phía dưới.
    link sản phẩm đây ạ: https://shopee.vn/Tivi-box-Xiaomi-Mibox-S-4K-2018-Bản-Quốc-Tế-Tiếng-Việt-tìm-kiếm-giọng-nói-Chính-hãng-phân-phối-i.4046711.211114462

link shop đây ạ: https://shopee.vn/xiaomivn

p/s: Mọi người chịu khó copy ra tab mới coi nhé chứ bấm vào là không coi được đâu. Cảm ơn mọi người nhiều.

Các file đính kèm:

2. Baclong

Baclong Thành viên mới

Mibox s mình cũng vừa mua, lúc đầu mua về nhiều lỗi vặt.
    chẳng hạn :
    1. bị lỗi wifi.( mất kết nối)
    Cách khắc phục : usb to lan. Mua loại có cổng mở rộng vừa lan vừa usb cho tiện sau này. Giá cỡ 100 tới 200 mấy tuỳ loại.
    Mình mua có 99k thôi của tàu ở 47shop.net qua shopee sài cũng ok.

2. Bị đơ đứng thời gian đầu. (Chạy 1 thời gian sẽ ổn)
    Cách khắc phục khởi động lại hoặc rút nguồn ra cắm vào lại, Hoặc cài lại ban đầu.

3. Lỗi phiên bản youtube.( quay vòng vòng)
    Cái này chỉ cần gỡ bản cài đặt cập nhật trong phần setting là có thể sài.
    Hoặc tải file apk youtube for android tv. Chọn bản thích hợp và test thử.

*** Trước khi khắc phục, nên vào phần setting tắt hoặc gỡ những app mình ko dùng tới. Ngoài ra, tuỳ chỉnh kênh gợi ý ngoài màn hình tắt bớt đi.

Cuối cùng ngon lành rồi thì vào hieuhientv tải app yêu thích và chiến thôi.
    Nói chung là ngon trong tầm giá, đỡ hao điện so với máy tính.
    Vài góp ý với bạn cho dễ lựa chọn

3. hoangesc

hoangesc Thành viên mới

vấn đề wifi đã có bạn tư vấn chuẩn cho bạn nhé!
    Vấn đề treo lag / bị đơ thì do thế này. Trên remote của box có nút nguồn. khi ấn vào đây thì mi box sẽ về chế độ standby. Nếu để standby quá lâu (mình ko chắc là bao lâu nhưng chắc tầm hơn 10') thì box sẽ bị đơ, lag, vào mạng sẽ bị sụt giảm tốc độ. Cách khắc phục đó là khi xem xong phim trên box bạn chỉ cần thoát ra màn hình home của box sau đó tắt TV. lúc này box vẫn chạy nhưng luôn chạy chế độ screen saver nên cũng chẳng nóng máy gì đâu. => làm như vậy sẽ hết tình trạng giật đơ khi tiếp tục sử dụng box
    Lỗi Youtube thì rất ít khi mình gặp phải. sử dụng 2 tháng nay thấy vẫn rất ổn định, ko phải cài cắm youtube ngoài

4. hoangesc

hoangesc Thành viên mới

Gửi bạn trang web chính chủ của MI nhé
    Mi đã có cửa hàng chính hãng tại VN nhé (bán hàng chính hãng, không phải hàng xách tay nhé)

https://www.mi.com/vn/service/wheretobuy/

5. phamanhduy

không bạn, mình ở tỉnh lẻ, chắc không có của hàng chính hãng đâu bạn, chỉ mua online thôi

6. hoangesc

hoangesc Thành viên mới

Link mình gửi có cả chỗ mua online đấy. bạn click vào sẽ giới thiệu luôn mấy cửa hàng trên shoppe, lazada chính chủ

7. phamanhduy

mình vào lazada thì không có trang, shopee và tiki thì có trang mà lại ko có mibox s, thế mới hay chứ lị
    đành phải mua shop khác
    à mà bạn biết shop này ko
    link nè hhttps://cuahangtcs.com/
    nếu mua thì mình mua ở đây thôi, thấy Vật Vờ cũng mượn bên shop này để review mibox s, chứ mình không tìm được shop nào khác nữa luôn.

8. ducmanhdang

ducmanhdang Thành viên mới

Các bác thử cách này xem, mình thấy ok: Rút điện ra cho box restart lại. Vào cài đặt wifi tắt cái quét wifi xung quanh đi, xong xoá wifi đang dùng rồi connect lại.