Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chia sẻ Mod theme miui V11

tuan.nbc

Thành viên
Dành cho bạn nào đã từng mod theme.
Với miui V11, các theme đã từng dùng rất ngon trên miui V10, bỗng chốc chỉ còn dùng đc 70% (mình đóan mò là vậy). Hôm nay rỗi rãi lần mò mãi rồi cũng tìn ra cách chuyển theme V10 sang dùng cho V11.
Trước hết xin lỗi tác giả vì mình down từ linh tinh nguồn, nên đến giờ ko nhớ rõ của bạn nào, thành thật xin lỗi.
Mình xin được trích 2 file ***.xml của tác giả, thực ra cũng chẳng thử xem là tác dụng ở file nào, hay bắt buộc phải dùng cả 2 file, các bạn có thể lần lượt thử xem nhé.
- file description.xml bạn dán đè lên (1)
- file theme_values.xml bạn dán đè vào trong (2)

Đây là của mình

Gửi từ MI MAX 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

tuan.nbc

Thành viên
Sorry, file đính kèm, mình đã cá nhân hóa một số thứ. Bạn nào muốn dùng edit lại cả 2 file trước khi dùng nhéView attachment theme miui_V11.zip

tuan.nbc

Thành viên
Cái này từ hồi v10 rồi mà, vẫn dùng theme cũ mod trên v10 dùng trên v11 bình thường.
Vậy ah, thế mà mấy cái theme của mình thường dùng toàn mất com.miuisystem mới đau

Cục Đá

Thành viên tích cực
Vậy ah, thế mà mấy cái theme của mình thường dùng toàn mất com.miuisystem mới đau

Từ v10 đã thay đổi.

Đính kèm

tuan.nbc

Thành viên
Từ v10 đã thay đổi.
Có mấy cái theme dùng từ hồi miuiv5 (hồi đó dùng con sky 850), cứ mỗi năm lại sửa một tý, thêm một tý...
Tuần vừa rồi lên miui v11, thấy mất một số thứ, hôm nay rỗi mới lần mò, hóa ra tại theme của mình. Thank bạn nhé

Cục Đá

Thành viên tích cực
Thay đổi bằng thay code trong theme_value.xml, theme sstyle mình chia sẽ có rồi

Lương Đình An

Thành viên mới
cho em xin đường dẫn đến 2 file đấy với tìm mỏi mắt không thấy

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Thay đổi bằng thay code trong theme_value.xml, theme sstyle mình chia sẽ có rồi
Bác cho em hỏi một chút với ạ: muốn nó giãn ra ở phần nhật ký cuộc gọi cho hiện hết thông tin thì chỉnh sửa ở đâu ạ? Chứ như rom của Nga e đang dùng đây, font chữ to ra một chút là thông tin cuộc gọi nó bị như vậy đó ạ :(

Đính kèm

Cục Đá

Thành viên tích cực
Bác cho em hỏi một chút với ạ: muốn nó giãn ra ở phần nhật ký cuộc gọi cho hiện hết thông tin thì chỉnh sửa ở đâu ạ? Chứ như rom của Nga e đang dùng đây, font chữ to ra một chút là thông tin cuộc gọi nó bị như vậy đó ạ :(
Cái đó em cũng không biết chỉnh. Do rom masik nó chỉnh lại font.xml, có thể đổi để chỉnh lại kích cỡ cân đối bằng cách lấy file font.xml trong rom miroom rồi thay vô rom hiện tại: /system/etc/fonts.xml và setper: 644

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Cái đó em cũng không biết chỉnh. Do rom masik nó chỉnh lại font.xml, có thể đổi để chỉnh lại kích cỡ cân đối bằng cách lấy file font.xml trong rom miroom rồi thay vô rom hiện tại: /system/etc/fonts.xml và setper: 644
Vâng, e cám ơn, thử xin ai đang chạy miroom xem ntn vậy!